Baada ya mapema ya mapambazuko ambapo ndugu Nevo alituhubiria ujumbe mzuri sana juu ya, ya ibada ya Pasaka na sasa ninajua, ni vibaya sana kulazimika kusimama. Nafasi yetu ya kuketi hapa ni ndogo sana, nao ndio kwanza waniulize kama, well, wanaweza the kufungua the upande wa nyuma hapa na kuwaweka watu katika chumba cha kubatizia, nikasema hapo ni mahali pazuri <laughs> pakuwaweka, hapo palikuwa <laughs> ni mahali pazuri sana kwao, um, wao. Kwa hiyo watavuja so mapazia katika dakika chache na kuwa the, nafikiri the watasimama tu kando kando ukingoni. Sijui kama wako ama wako ninaona kimejaa maji kwa hiyo karibu sana, itawabidi kusimama juu ya ubao, lakini naona wanaandaa baadhi yake sasa, kwa hiyo labda watakifungua katika dakika chache. Sasa Pasaka ni siku kuu kwetu, sote tunapenda Pasaka sana, na sasa tutajaribu kutoa weka kwa muda mrefu kupita kiasi, maana chini ya hizi hali, ila ningetaka kufanya tangazo moja tu ama mawili, na hilo ni kwamba ibada zetu zinaanza Jumapili ijayo. Sasa kwenu watu wa nje ya mji zinaanza katika Bloomington Illinois, kwenye viwanja vya chuo cha Methodist kule. Nao wataendelea kote jumapili hadi Jumapili, ndipo kutakuwako na kiamsha kinywa cha wahudumu. Halafu ninapaswa kulizungumzia kundi la wanafunzi umetu uone asubuhi moja na kutakuwako na kiano sha chuma kule nasikia, ndipo juma linalofuata baadaye. Hiyo ni tarehe ishirini na tatu hadi Jumapili ya mwisho. Amani nini hiyo? Ndugu anasema kuna kijikaratasi juu yake moja kwa mojan. Naam, pema tayari imetangazwa, basi wanajua habari zake, niliitangaza. Naam bwana, ni sawa. Kikago sasa, kumekuwako nasikia, kutoka jana usiku, hawawezi kupata ukumbi wa lente. Itakuwa ni ukumbi, yapata tu mwendo wa dakika kumi kwa gari kutoka lentek, utakuwako na ukumbi mwingine ninavyosikia. Hakika labda watakuwa na alama kule ziwaelekeza kwenye mahali huo mkutano utakapokuwa kisha Kwa hiyo so, basi ni kushangaa juu ya mkutano mkubwa wa hema kwamba kama huopua nataka kwendi really kuwa kule, ili ninyi nyote mnaoweza, uh, um, huko Washington DC kwenye uh, uh, uh, uh, uh, uh, uh, uh, mji mkuu kwa ajili ya mkutano, utakuwa ni mkutano wangu wa kwanza uh, wa hema uh, mwajua, ambao Bwana aliniahidi yeye, aliekutata ndani katika mahali padogo mkutanoni, na kwamba na upande huo sasa, walitupigia simu, wakatuambia wafanyabiashara biashara, kwamba ama watapata ukumbi wa uh, mikutano ambamo tulihudhuria au wapige hema kubwa. Basi maana aliposema hema kubwa, kitu fulani kwa namna fulani ikanikumbusha huenda ikawa huko ndipo ule mkutano utakapokuwa bunjeni. Kwa hiyo hilo ni zuri zuri sana. Kwa hiyo tutalishughulikia hilo na kuwajilisha baadaye kidogo kadiri ura Mtakatifu anavyoongoza. Sasa ninaamini wana watoto wachanga hapa waliotoka nje ya mji ambao walitaka kuwekwa wakfu kwa Bwana sasa. Now, hii watu wengi uh, wanyunyizia na kadhalika so, na hilo ni sawa kabisa. Sina neno dhidi ya hilo. Hata hivyo kunyunyizia sila kimaandiko kwa mtoto mchanga ama mtu mzima no. Mnaona, kunyunyizia ni utaratibu tu wa kikanisa ambao umechukuliwa kwanza na kanisa Katoliki kisha ukapokezanwa kupitia Uprotestanti, bali hakuna maandiko Na kwa kuwa sisi tunapenda kudumu moja kwa moja na maandiko kwa karibu tutuwezajo, katika Bibilia waliwaleta watoto wadogo kwa Bwana wetu, na yeye akawainua juu, akawachukua mkononi mwake na kuwabariki, na kusema, acheni watoto wadogo waje kua. Sasa hivyo ndivyo tunavyojaribu kufanya, kuzifuata amri za Bwana. Kwa njia hii basi, tunawaleta wazee wa kanisa na kusimama kuwazunguka na kuwaweka wakfu hao watoto kwa Bwana. Kama mpiga piano wetu atacheza wimbo wetu, waleteni nab hao mama walio na watoto wadogo watakuja wasimame mbele denginevyo, na baadhi ya wazee watasimama pamoja nami hapa wakipenda, nasi tutawaweka wa watu watoto hawa wa kwa Bwana. Waleteni wale. wale. Huu ni utaratibu mzuri wa akina mama kuwaweka watoto wao wakufuka Bwana, na asubuhi hii hapa Pasaka ni wakati mzuri kupigane kwa ajili ya utakatifu, ama kuwekwa wakufu msimu huu wa mapema na wakati wa ufufuo. Hebu tuwimbe tena, wakati wengine wakianza, wale wale wale wale maeneo Ninajua wao kila mmoja ndiye mtoto mrembo kuliko wote ulimwenguni. Najua hivyo, najua vyema kuliko kusema jambo lingine lolote kuliko hilo. Ni kweli, na hivyo ndivyo ninavyopaswa kujisikia. Wao ni akina ndogo ambao Mungu amewapa jukumu la kuwalea. Amen, nami daima nimesema na kutoa tamshi la namna hii kwa akina mama Unajua, zimeandikwa zile injili nne: Matayo, Marko, Luka na Yohana, lakini kuna injili ya tano isiyoandikwa, hiyo ni mama. Yeye anawapata anawa kabla mafundisho ya Matayo, Marko, Luka na Yohana kuwapata. Kwa hiyo jukumu limewekwa juu yenu, akina mama na ninyi baba kuwalea watoto hawa kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Nami nina hakika hiyo ndiyo shauku ya moyo wako. Tunawainua kwa Mungu katika maombi na kuwaweka watoto wenu wachanga wafo kwa Kristo. Mimi pamoja na wazetu tutasonga mbele, nanyi mtupe tu jina. Na sasa, ninajua mke wangu kidogo ananionea wivu katika kazi hii, maana lis an mancho l lis an mancho hazina kwa mkono wa mtu yeyote. Hebu tuinamishe vichwa vyetu. Baba wa mbinguni, kama watumishi wako tunamwinua mtoto huyu lisa nmeco kwako, kwa katika jina la Bwana Yesu tunamweka wakfu na kuyadai maisha yake kwa ajili ya ufalme wa Mungu. Jalia aishi na kukua na kuwa mtu mzuri sana kwa ufalme wa Mungu. Tunafanya hili kwa kuwa, kwa sababu tumeagizwa na Bwana wetu. Katika jina la Yesu Kristo tunaomba, amina. Mungu akubariki. H A -J, -J, E J Junior. H A J E J Junior. Wakati akilala kidogo, kwa hiyo hebu tuinamishe vitu vyetu. Baba yetu wa mbinguni, tunakuinulia wewe jamaa huyu mdogo. Tunaomba ya kwamba kama Yesu akikawia, utamfanya mtumishi mkuu wa Mungu. Mama anakupa wewe na nasi, tunamkabidhi katika jina la Bwana Yesu, kwamba wewe utambariki na makazi anamotoka. Jalia alelewe kwa utukufu wa Mungu, tunapomweka wakfu kwa Yesu Kristo. Amina. Mungu akubariki dada na mtoto wako mdogo. Kidogo mimi ni mwangalifu kwa kazi hiyo, maana siku zote ninahofia nitawaumiza hawa wa jamaa wadogo. Nitaacha unaweza kumpata kama huyu huyu. Ni jamaa mdogo, jina lake Debora ma mtoto Debora Maya ana macho maangavu asubuhi ya leo. Hebu tunamishe vichwa vyetu. Baba mbinguni, tunakuletea wewe mtoto Debora ma Maya. Tunaomba baraka zako juu ya mtoto huyu tunapomweka wakfu kwa Bwana, wakati baba na mama sasa wanamkabidhi kama katika kumbukumbu la Bwana Yesu yule aliyebariki watoto wadogo, kasema wacheni waje kwangu. Tunakukabidhi wewe mtoto Debora kwa ajili ya maisha ya utumishi, katika jina la Yesu Kristo amina. Sasa ni yupi kati ya hawa jamaa wengine wadogo? Vema bwana. Sasa jamaa huyu mdogo, Sara Ruth, mtoto Sara Ruth wila wila anapendeza. Baba yetu wa mbinguni, tunakuletea wewe mtoto huyu mchanga kipenzi, ambaye amekabidhiwa mikononi mwetu kwa ajili ya kuwekwa wakfu. Nasi tunasimama na vichwa na mioyo iliyoinamishwa na kukushukuru wewe kwa ajili yake na kuomba ya kwamba wewe utayabariki maisha yake kwa maisha ya utumishi wako. Tunamkabidhi kwako katika jina la Yesu Kristo, amina. Mungu akubariki. Yote yamekwisha sasa. Aliangalia nyuma kama kwamba kwangu kusema kitu kingine. Sema huyo hapo, msichana mdogo mzuri. Sasa, jina lako ni nani? Mikra Angle. Ni mtoto mzuri jinsi gani! U hali gani? Ana wasiwasi sana, anataka kujua kinachoendelea huku juu. Na tuinamisha vichwa vyetu. Baba yetu wa mbinguni, tunakukabidhi wewe masikini mtoto huyu wa kupendeza kwenye asubuhi hii ya Pasaka, tukiwaleta watoto wadogo kwako. Tunamweka wakfu kwa Bwana Yesu kwa ajili ya maisha ya utumishi. Tujalie Bwana ya, ya kwamba ataishi muda mrefu hata kule kuja kwa Bwana ikiwezekana, na umfanye utumishi kwako, tunapomweka wakfu kwake yeye kwako, katika jina la Yesu Kristo. Amina. Ya, lakini nani, lo, Melinda, mtoto wa Melinda. Melinda angry wow, wanataka wewe ni wewe ni mrembo jamani, na tuinamishe vichwa vyetu. Baba Mungu, tunakukabidhi wewe msichana huyu mdogo, katika jina la Bwana Yesu tunamweka wakfu kwako, maisha yake, kwa ajili ya maisha ya utumishi kwako Bwana. Tunaomba ya kwamba utamlinda na kumfanya mmoja wa wajakazi wako kutumikia wewe na kufanya kile ambacho amezaliwa kufanya. Tunamkabidhi kwako katika kuwekwa wakfu, katika jina la Yesu Yesu Kristo Amina. maskini wasichana hao hey, hawa warembo hebu tuone but wone sasa huyu low hapa huyu ndiye wali gani wali gani asubuhi ya leo? Jina lake ni nani? sasa Jamie Jamie hey, Lynn Dalton Fathers, Baba yetu wa mbinguni, tunakuletea wewe masikini msichana huyu mdogo mzuri, nasi tunaomba ya kwamba wewe utambariki, nasi tunaomba kwamba ya kwamba utabariki makazi ya watoto hawa, jalia walelewe katika maonyo ya Mungu kwa maisha ya utumishi kwako Tunakukabidhi wewe maskini kipenzi hiki, tunapomweka wakfu kwa Mungu katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu, amina. Mtoto wako mdogo anapendeza wali gani vyema. Sasa karibu, unaweza kunishika sivyo? Jina lake ni nani? Teresa Kabet. Angalia huku, Teresa. Hivi ye si ni maskini, mtoto mdogo mrembo. Hawa wote ni watoto wachanga warembo sana. Baba yetu wa mbinguni, tunakukabidhi wewe huyu msichana mdogo mpendwa, ambaye mpendwa wapya amemleta kwetu. Tunapomwinua mtoto huyu kwako, tunamkabidhi kwa ajili ya maisha ya utumishi kwa Mungu tunamweka wakfu kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu Amin. Mungu akubariki dada na ambariki mtoto wako tunapoomba. macho madogo yasalnawati alafu ya udhurungi jina lake ni nani? Sensia mtoto, Sensia angalia huku Sensia hayo macho madogo mazuri Amen. Baba yetu wa mbinguni tunakukabidhi wewe msichana huyu mdogo asubuhi ya leo jalia, aishi muda mrefu najalia awe mjakazi wako mpendwa. Anamweka mikononi mwangu kwa ajili ya kuwekwa wakfu, ninamleta mbele ya hawa wazee na kumweka mbele za Mungu na kumweka wakfu kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu mwana wa Mungu, amina. Amen. <coughs> Sasa kidogo, huyu ni mdogo pia. Sasa Meda, unapaswa kuwa hapa juu kumshika huyu. siku zote ninahofia nitamvunja. James James Bliss, yeye anaonekana jamaa mdogo mwenye hekima sana, sivyo? jambo ndilo hili. <laughs> <laughs> Baba yetu wa mbinguni, tunakukabidhi wewe mtoto James jalia awe kama yule ambaye jina lake linatoka James katika Bibilia, hapana shaka, ambaye alionyesha hekima katika uhusia wa huduma ya Bwana. Naomba ya kwamba utambariki na kwa ajili ya maisha ya utumishi kwako, yabariki makazi anamotoka ya na jalia alelewe katika maonyo ya Mungu, tunapomweka wakfu kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu, amina. Hakika ninapenda, ninapenda. Jina la msichana huyu mdogo ni nani? Njoo huku kipenzi, Tammy huh, Brown. Hebu lo, mtoto Tammy Brown, mama yake na baba walibatizwa asubuhi ya leo. Msichana mwingine mrembo. Na tuinamishe vito vyetu. Baba, tunakuletea wewe mtoto huyu mdogo Ningewazia ilikuwa ni kitu kama hiki wakati mama walipowaleta kwako, wakati wewe ulipokuwa hapa safari ya duniani. Tunamweka wakfu kwako Bwana, kama ninavyosikia baba na mama yako walibatizwa asubuhi ya leo hapa, katika jina hilo la thamani la Bwana Yesu basi makazi yake yatakuwa ni sawa. Ninaomba ya kwamba utambariki na kumpa maisha ya utumishi, tunapomweka wakfu kwa Mungu kwa ajili ya utumishi wake katika jina la Yesu Kristo mwana wake, amina. Asante, loongoja samani, kumwona huyu. U hali gani? Vema, ni mwanamume mzuri jinsi gani. Nawe, naweza kushika ungejaji. Sawa, jina lake ni nani? Dani Johnson, Dani William Johnson, uh, Johnson. Johnson. Lo jamani, hata anaonekana kama mhubiri, sivyo? Baba wa mbinguni, we unakuletea wewe mvulana oh. Huyu mdogo yes. Labda yeye ni mdogo sana kujua haya yote yanahusu nini, bali kuna Mungu mbinguni ambaye anaangalia chini na anajua jambo hili tu, tunamkabidhi kwako Bwana, kama vile mama alivyomweka mikononi mwetu. Kwa imani tunakuja katika jina la Yesu Kristo na kumdai kama kumbukumbu ya neema ya Mungu, na kumweka wakfu kwa Mungu, katika jina la Yesu Kristo. Amina. Ubarikiwe kipenzi. Yes. Tuliwapata wote. Sasa ni msichana mdogo mrembo jinsi gani anayekuja hapa! Hiyo ndiyo nguo ndogo nzuri sana ambayo umevaa na kofia ndogo Adla, Adla Ellen Gail Adla, ni msichana mdogo mrembo jinsi gani! Baba yetu wa mbinguni, ninashikilia kwako kwa masikini hazina hii ya nyumbani, msichana mdogo aliyekuja ulimwenguni nampendwa, anamleta huku apate kuwekwa wakfu kwa ajili ya utumishi wako, akijua kwa kwa ya kwamba siku hii ofu tunayokishi kunayatai maisha ya mtoto huyu kama kumbukumbu kumbu kwa Mungu, nasi tunamweka wakfu kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu. Amen. Amina, ubarikiwe kipenzi huyu hapa mvulana mdogo mhubiri wawili, kwani wao ni, wa, ni mapacha mitano uh, na minne jina la huyu ni uh, uh, uh, uh, nani yeah, uh, John, uh, Johnny. Johnny kutoka uh, Richmond kutoka uh, Richmond, Richmond Virginia, nilifikiri nilikumbuka uso wako tulikuwa na usahili pamoja. wakati Bwana alipokuwa hapo, nisingeweza kukumbuka niliujua uso wako, wala nisingeweza kujua ulikuwa nani. Pema, pema, tunajua yeye atakuja katika nyumba ipaayo jina lake. Ni John Johnny, baba yetu ambiguri, tunakuletea wewe, maskini mvulana huyu Johnny, na tunaweka mikono yetu juu yake, kwa kuwa hivyo ndivyo wewe ulifanya, weka mikono yako juu yao, na tunambariki na kudai maisha yake kama kumbukumbu ya neema ya Mungu, Tunamweka wafu kwa utumishi wa Mungu katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Amina. Ubarikiwe mvulana mdogo Lewis. Huyo ni Lewis. Baba wa mbinguni tunakuletea wewe uyumbu lana mdogo Lewis, naye baba anamleta mbele kwa ajili ya kuwekwa wafu hapa tumike katika nyumba ya Mungu. Wakati tukiwazia juu ya siku zilizopita, wakati Hana aliposhuka kwenda ekaluni na kuomba na Mungu akampa mtoto mchanga, ndipo akamrejesha mtoto huyo na kumpa Mungu. Hivyo ndivyo watu hawa wanavyofanya leo, kuwaleta watoto wao humu, hazina zao ndogo kuwa weka wako na naye na nabii akamchukua baba na kumlea maskini jamaa huyo, naye akawa nabii. Sasa tunamweka waku ukolewizi asubuhi ya leo kwa utumishi wa Mwenyezi Mungu katika jina la like Yesu Kristo, amen. Ubarikiwe mwanao. Hakika ni vema kuwaona huku chini kutoka Richmond Virginia asubuhi ya leo. Mungu awabariki. Sasa hebu tuone, hakuna wengine vema. Lo, ni jamaa hao wadogo Mjui mimi wena, nimewaweka waku wa mishonari wengi wadogo asibuya leo na muujiri. Hatujui, hayo yote yako mkononi mwa Mwenyezi. Nataka kutangaza ya kwamba ibada ya usiku wa leo hapa makitanini, ambako kutakuwa na ibada ya ushirika If you've, uh, na iwapo hujawahi kuhudhuria moja ya ibada zetu za ushirika, pia tunaadhimisha kutawadha miguu. Sasa kunazo leso zilizowekwa hapa nipate kuziombea. Moja her her, ni ya ndugu Jesse Lee, ndugu yetu hapa kanisani. Sijui hizi ni za nani. Sijui, sisi hutuma hizi nje mamia na mamia yake kote ulimwenguni. Na sasa a, ninataka kuziombea. Nikishaanza kuwaombea wagonjwa, ninataka kuzungumza kwanza kwa muda kidogo tu juu ya kuendelezwa kidogo kwa ujumbe wa Pasaka na sasa kabla hatujalikaribia neno la Mungu, hebu tumkaribie ye yeye kwa maombi Father, Ba, baba yetu wa mbinguni tunashukuru nguni tunashukuru nyoyoni mwetu asubuhi ya leo kwa ajili ya asubuhi hii ya simu And above all, na zaidi ya hayo yote tunashukuru kwa ajili ya hii kile inawakilisha kule kufufuka na thibitisho lililotiwa muhuri la dini yetu wakati Yesu Kristo alipofufuka kutoka 2000 kwa wafu miaka elfu mbili iliyopita, na akarudi akajionyesha mwenyewe kwa kanisa lake, yu hai milele baada ya miaka elfu mbili sisi tunafuraha sana kuwa tungali tunafurahia ushirika huo pamoja na wanafunzi wa Kristo aliyefufuka. Naomba Bwana ya kwamba uwepo wake utafikiwa sana katika jengo hili asubuhi ya leo, mpaka kila mtu hapa ambaye hajaokoka hata mkubali yeye kama mkozi wao na wale ambao hawajajazwa na roho wake, jalia hii iwe ndiyo ile siku ambapo Roho Mtakatifu atafanya kazi iliyomalizika juu yao. Um, tunaomba um ya kwamba yeye katika upatanisho wake mkuu, ambapo aliwaponya wagonjwa, jalia aje karibu sana na watu hata imani itajitokeza Bwana maku na kutokuamini kote ambayo itawafanya wagonjwa na wanaoteseka kuondoka kutoka hapa wameponywa na ni wazima. Tungeomba Bwana ya kwamba wewe ungembariki yule sasa anayejiandaa kulielezea neno lako juu ya ufufuo. Mungu wabariki wahudumu wote kila mahali, watoto wako, watumishi wako kote, nchini kote ulimwenguni. Kisha uje Bwana Yesu upesi, kwa kuwa tu tunaona mawingu yakielea kielea hewani. Bwana, ndipo tunajua ya, e ya kwamba kunako jambo kubwa linalo panda juu. Wandaye watu wako. Oh, no, wa wauchukue upanga wa kweli, wajifunge silaha, wafute helmeti, wajifunge kwa kwa Injili, na zaidi ya mambo yote wachukue ngao ya wa imani na kusonga mbele. Tujalie Bwana, kwa kuwa mawingu ya vita yananiny'imia ya chini tubariki leo sasa, kwa kuwa tunajua kwamba karibuni, kuujuavyo sisi, tutamwona Yesu karibuni, na tunaomba ya kwamba tutakuwa tayari kwenda wakati saa hiyo itakapowadia. Jaliye tuiandaye mioyo yetu na kulimaliza hilo, kulimaliza kabisa, katika ibada ya asubuhi ya leo hii, katika jina la Yesu Kristo. Nena nasi kupitia neno lako, neno lako ni kweli. Amina. Sasa kwenu ambao mgetaka kusoma nami katika maandiko, fungueni Luka mlango wa, wa ishirini na nne, nami ninataka kusoma sehemu kubwa sana line yake hapa, Bwana akipenda kupata msingi kwa yale ninayotaka kutumia katika dakika chache kwai na now, sasa nikitaka kama kuna joto nadhani, ama chochote kile, ninyi zitarehesheni kajiri mwezavyo, nami nitakaja upesi tu iwezekanavyo, nasi tunataka kusema jambo hili kwamba hakika tunathamini uaminifu wa wenu wakuja na wakati hiyo, ingawa watu hujaribu e kusema kwamba Injili imepoteza mvuto wake, na wakati watu wamekuja kutoka kote nchini kusimama katika mahali ambapo viungo vyao vinauma kwa ajili ya ibada ya Bwana ngali inaonyesha ya kwa kwamba Mungu anao watu na kungali kuna shauku moyoni ao kumwona Mungu. Hata hivyo injili katika urahisi wake rahisi tu kama injili ya bwana wetu Yesu Kristo ilivyo hata hivyo, ndiyo nguvu kuu kuliko zote zilizowahi kuipiga dunia, ni injili ya Kristo, nayo injili si katika neno pekee, bali ni kupitia kwa nguvu na madirisho ya Roho Mtakatifu. Jalie mambo haya tunaposoma sasa kutoka kwenye kifungu cha 36 cha mlango wa 24 wa Luka Mtakatifu. Na walipokuwa katika kusema habari hiyo, Yesu mwenyewe alisimama katikati yao, akawaambia, amani iwe kwenu. Wakashuka na wakaogopa sana, wakidhani kwamba wameona roho. Akawaambia, mbona mnafadhaika And why na you kwa nini mnaona shaka mioyoni mwenu. Tazameni mikono yangu na miguu yangu ya kuwa ni mimi mwenyewe, nishike nishikeni muone. Kwa sababu roho haina mwili na mfupa kama mnavyoniona mimi, ni kuwa nayo. Na baada ya wao kusema hayo aliwaonyesha mikono yake na miguu yake. Basi walipokuwa hawajaamini kwa furaha wao hawajaamini kwa furaha, huku wakistaajabu, aliwaambia na chakula chochote hapa? Wakampa kipande cha samaki aliyepikwa na sega, akakitwaa akala mbele yao. Kisha akawaambia, hayo ndiyo maneno yangu niliyowaambia nilipokuwa nikali pamoja nanyi, ya kwamba ni lazima yatimizwe yote niliyoandikiwa katika Torati ya Musa na katika manabii na Zaburi kunihusu mimi. Ndipo akawafungulia akili zao wapate kuelewa na maandiko. Ndipo akawaambia ndivyo ilivyoandikwa kwamba Kristo atateswa na kufufuka katika watu siku ya tatu, na kwamba mataifa yote yatahubiriwa kwa jina lake habari ya toba na ondoleo la dhambi, kuanza tangu Yerusalemu. Na ninyi mashahidi wa mambo haya na tazama, nawaletea juu yenu ahadi ya Baba yangu. Lakini kaeni humu mjini Yerusalemu hata nyinyi mpake mpaka mvikwe uwezo kutoka ujuu. Akawaongoza mpaka Bethania, akainua mikono yake akawabariki. Ikawa katika kuwabariki alijitenga nao, akainuliwa juu mbinguni. Wakamwabudu kisha wakarudi Yerusalemu wenye furaha kuu, nao walikuwa daima ndani ya hekalu wakimsifu na kumbariki Mungu. Amina. Sasa kama nikiliita somo nilivyotaka kuchukua hili, muhuri wa kweli wa Pasaka. Yes, ni nilivyokuja kuwazia kitu kama hicho. Ilikuwa ni pata ago, juma I'll moja ililopita nilikuwa nikienda zangu barabarani kuingia George Town, mji mdogo chini ya Albany, alban hapa na kulikuwa na wavulana waliosimama mtaani wakichukua sadaka kwa ajili ya muhuri ya Pasaka. Ndipo nikaanza kuwazia juu ya muhuri wa Pasaka, nami nikawazia muhuri wa Pasaka ni nini Hakika unamaanisha mengi kuliko yale wavulana hawa wanachukulia sadaka, muuri wa Pasaka. Nami nikawazia wao wafanye nini na mniuri kama hiyo, na pamoja na mchango unaochukuliwa kutoka kwake anapo ajili yake ingemaanisha kitu fulani zaidi ya kumweka mtu hospitalini kumstarehesha, ambalo hilo ni zuri sana. Sasa kina kitu dhidi yake ilo, mungu awabariki, ilo ni jambo zuri sana lakini hata hivyo, inaonekana kana, kana kwamba inapaswa kwenda mbele kidogo kuliko hapo, kwa kuwa pasaka ilimaanisha mengi sana kwa kanisa la kikristo na kwa urithi wetu wa kikristo, muuri wa ufufuo basi stampu ndogo ya posta, kitu kama hicho, inawezaje kuchukua mali yake? Isingeweza. Kwa hiyo nikaanza kuanzia hilo, muhuri wa pasaka ulikuwa ni nini, na hivyo ndivyo nilivyopata wazo hili la kuzungumza tuu ya leo juu ya muhuri wa Pasaka. Now, sasa Easter Pasaka inayo na mihuri na kadhalika, iko kote katika Biblia tunaiona ni ya kale kama bibilia kote kote huko nyuma, kusikia bustani ya Edeni, tunaiona halafu. Basi tunaona ya kwamba chochote tunachokipata popote katika bibilia hurudi kwenye mwanzo, yote yalianzia huko mwanzo. Alafu nilikuwa nikiwanzia kwamba kile nilichokuwa nacho ni mwangu kama muhuri wa Pasaka. Basi ni kashangaa ni kwa nini huo ulikataliwa hivyo na jinsi ambavyo watu wangeukataa, uh, ni kwa nini ukahukumiwa hivyo. Nani nilikuwa nikiwazia basi, ambapo, siku zote, watu watu. But, lakini, Mungu, njia, way, kwamba hauhukumiwi man, siku zote na si watu wote wanauhukumu, lakini Mungu amefanya njia hivi kwamba mwanadamu amewekwa mahali ambapo analazimika to kufanya uamuzi. Mwanadamu man hawezi kuishi duniani pasipo kufanya uamuzi. Mungu ulazimisha jambo hilo kwake, hana budi kufanya uamuzi. Basi kuna wakati ambapo inakubidi kufanya uamuzi wa masomo, inakubidi kufanya uamuzi wa yule utakayefunga ndoa naye, nawe unabudi kufanya maamuzi ya mambo mbalimbali mbali, mbali. Lakini katika bustani ya Edeni ambapo walikuwa na wavulana wawili pekee, uamuzi ulilazimishwa juu ya mwanadamu kufanya uamuzi na nafikiri hutendwa apate kuonyesha jinsi alivyo hasa kile alicho, kile alicho, kuonyesha kile alicho ndani yake. Sasa tunaona ya kwamba wakati uliwadia kati ya Kaini Kane na Habili ambapo uamuzi ilibidi kulazimishwa kwa sababu kwamba wakati wa kuwabudu ulikuwa umewadia, na kila mmoja wa bulana hawali alikuwa ametoa njia ya kumwabudu Mungu, kumwambudu. Kama mkiangalia kati ya mema na mabaya, kuna chembe moja ndogo tu ya tofauti, nayo mabaya. Katika siku za mwisho yametabiriwa kwamba yangefanana sana na yaliyo mema, hata ingewapoteza walio wateule, kama yamkini, kati ya mema na mabaya. Sasa katika hao wavulana wakati wakija kwenye madhabahu yao na kuabudu, sasa nilikuwa nikiwazia, basi ni madhabahu mangapi asubuhi ya leo katika makanisa ambapo maua mazuri yanawekwa madhabahuni? Na hilo ni sawa, sina neno dhidi yake, lakini hiyo inaonekana tu karibu ndio mwisho wa ibada ni kuweka maua madhabahuni ama ama kanisa zuri ama mapambo mazuri ama kitu fulani, na hiyo inaonekana kuimalizia. Basi kwa namna fulani ilikuwa hivyo na Kaini, kwa sababu yeye alileta matunda ya kondeni na kufanya ibada yake kwa Mungu, nayo ikakataliwa kwa sababu hakuja kwa njia ya kweli na sahihi ambayo Mungu alikuwa amemchagulia kupitia. Lakini alikuwa ametoa sadaka yake na kufanya kila kitu kidini tu kama ndugu yake, bali alikataliwa. Na kwa sababu alikataliwa upande wa kiroho, basi ilisababisha wivu kuibuka ndani yake, kwa sababu alikuwa na tamaa hiyo. Iko ndani ya mwanadamu, hawezi kujepusha kuwa kila alicho, kwa kuwa amezaliwa katika hali hiyo Mwanadamu amewakilishwa mbinguni kama mwenye dhambi na mwenye dhambi. Nilikuwa nikizungumza juu ya jambo hilo e, siku moja, ndipo mtu fulani akasema, basi, hiyo si haki, kama ninapaswa kuwakilishwa na kutoti kwa mtu mmoja, basi sina nafasi. Nikasema, hiyo ni kweli, kwa sababu umezaliwa mwenye dhambi, bali umewakilishwa, umehukumiwa kwa hukumu kwa uwakilisho. Well then baba, basi hilo linaonekana katili sana, ila lijeuze upande huo mwingine. Ndipo nasi tumechaguliwa tupate uzima wa milele kwa uwakilisho, ambapo mmoja alituwakilisha kwa mauti, mwingine alituwakilisha tupate uzima wa milele. Kwa hiyo litakurudisha tena mbele ya, ya kiti cha enzi, ila mwanadamu urejea moja kwa moja mahali pale pale kufanya chaguo letu. But greed. Lakini tamaa hiyo ambayo siku zote imekuwepo, mema na mabaya, mabaya kijaribu kuyapindua mema, ilianzia huko Edeni, nayo imeteremka kupitia nyakati nya imeteremka, hata ikaingia kwenye mambo ya kitaifa, imeshuka ikaingia kwenye mambo ya kanisa, imeshuka ikafikia maisha ya nyumbani, tamaa ikijaribu kutawala ama kuangamiza, ikijaribu kushinda kusukumia nje, nasi tunakiona ki ibu hicho kikitenda kazi kila mahali, na daima kimekuwa hivyo, jambo lile lile likijaribu kubatilisha ama kushinda kote. Katika Agano la Kale, Mungu katika siku za manabii huko nyuma, ninayo kadhaa yameandikwa hapa 19, chini ambayo sitapata yes, wakati wa kuyafikia. Lakini huvu katika siku za manabii wa kale, katikati ya kila kitu like kama alivyofanya katika bustani ya Edeni, wakati sauti ya, ya, ya kweli ya Mungu na ibada ya kweli ya Mungu ilipohukumiwa na kutupwa nje na kuuawa katika bustani ya Edeni, nayo sauti ya Mungu ikanyamazishwa na tamaa na wivu imekuwa hivyo kanisani tangu wakati huo, ikijaribu kuinyamazisha sauti ya kweli ya Mungu. But if you lakini, kama ukiangalia mara sauti ya Habili iliponyamaza uh, katika maauti, Mungu alimwinua Sethi kuchukua mahali pake, ambalo halikuwa kitu ila kitangulizi cha fasaka, kitangulizi cha ufufuo ambacho ni badala mpaka ufufuo ulipokuja. Hilo liliendelea kuwa kitambo kidogo, kupitia si agano la kale. Tunaliona likiendelea manabii. Mungu aliidumisha sauti yake hai kwa manabii, walinena neno la Mungu nao wakawapiga mawe, na mara walipompiga mawe mmoja na kumondolea mbali, Mungu angemwinua mwingine, nao wangempiga mawe huyo na kumondolea mbali, Mungu angemwinua mwingine. Siku zote amemdumisha Allah hai shahidi wake kote katika nyakati, yeye ameigumisha sauti yake hai mbele za watu kote kote, tangu Edeni. Na sasa tunaona mara Kaini alipotambua ya kwamba alikuwa amefanya yale aliyofanya. Vema, aliondoka uweponi mwa Mungu, naye akatiwa muhuri mbali na Mungu kwa alama iliyowekwa juu yake. Akatoka, Biblia inasema akatoka kwenye bustani ya Edeni, akatoka kwenye malango ya bustani mashariki mwa Edeni, akatoka ametiwa muhuri, ametiwa alama, akatoka uweponi mwa Mungu. Ni kitu cha namna gani? Ni kitu cha ajabu jinsi gani, kwamba Kaini kwa sababu ya wivu na kwa sababu ya kutotaka kupatanishwa na Mungu kwa njia ile ile iliyotolewa, aliyopitia ya ndugu yake Mungu alimwambia Kaini, kama utaabudu kama Habili utafanya vyema. Lakini Kaini ni kama alisema, hizi ndizo nimeweka pamoja, hizi ndizo nilizonazo, hizi ndizo ninazotoa. Zitakuwa hizi, ama uziache, lolote utakalo, jichagulie tu mwenyewe. Sasa huo kidogo ndio mtazamo wa watu wakati wote, katika maisha ya kanisa, katika maisha ya mengine, kama wao wanasema, ninaenda kanisani mimi, ninalisaidia kanisa na nafanya hivi, kama Mungu awezi kukubali hayo hayo, ndio Kuliko yote niwezayo kufanya, naona bali, bado hayo sio Mungu anayohitaji. Mungu hahitaji hayo. Mungu anahitaji nji njia iliyowekwa yeye ameiweka njia, naye anakuhitaji ukubali ile yeye ameweka. Unaona, yeye hahitaji usaidizi wetu katika kumwambia yeye la kufanya na jinsi ya kulifanya yeye ameweka njia kwa ajili yetu kufanya na mambo tunavyopaswa kufanya na jinsi tunavyopaswa kuyafanya. Wala yeye hai haitaji mawazo yetu ndani yake hata kidogo, hatupase kuja jinsi hiyo. Lakini tunaona ya kwamba watu wanaelekea kufanya hivyo kote katika nyakati, lakini Mungu alidumika sauti yake hai kwa manabii wake na kadhalika, kote katika wakati wakati, yeye akija nasi, tunaliona siku hizi Nasi tunaliona katika siasa, ni nayo mambo fulani ma, yamewekwa hapa kuhusu siasa, jinsi ambavyo tungeona hata katika siku hizi mahali tulipo, kwamba watu wameuza haki, haki zao za mzaliwa wa kwanza kwa ajili ya siasa. Na kama hakuna mmoja, mmoja wenu aliyepata kuchukua kanda hiyo niliyolizungumzia huko Nile Town, Ohio, Jumapili juma moja iliyopita, juu ya Jezebeli na Ahabu, laii tungalisikiliza wakati mmoja na jinsi ambavyo hii ni taifa, kwa sababu ya tamaa na dola chache za ziada na wawazo linalopendwa na watu zaidi wao, kabisa wamemuuza Kristo kabisa, so Christ kabisa Christ kama ti Yuda alivyofanya miaka elfu mbili iliyopita kwa vipande 30 vya fedha. Lo, ni jambo la ajabu sana kuwazea kwamba hali ambayo iko miongoni mwa taifa hili na the watu hao wa siku hii kuwazea kwamba miaka mingi iliyopita kamwe wasingalifanya kitu kama hicho, lakini siku hizi wao ni wenye tamaa sana, wakijaribu kupata pesa nyingi zaidi, wakijaribu kupata nyakati zilizo rahisi. Sasa hiyo ni bila shaka si Ukristo. Mkristo haombi apate mambo ya rahisi. Sisi si tunazo unazo ahadi nyingi sana siku hizi zinazofanya miongoni mwa Wakristo. So wahudumu wengi sana waahidi watu kitu cha uongo kama tu utamjia Kristo, shida zako zote so zimetatuliwa. Nakwambia, unapomjia Kristo ndipo zinaanza. Hapo ndipo unapomvaa nguo rasmi na kuchukua the bunduki na kuingia kwenye uwanja wa bara, bara sira, vita. Barabara hii ya kikristo si rahisi, ni vita tangu saa ile ile unapoanza mpaka roho yako itakapowekwa huru na mauti. You are not, Aa, no uko kwenye pikiniki huko kwenye viwanja vya vi vita. Na kwa hiyo tumeaidiwa mambo, nami ninakuwa wakati mwingine ninachukia kusema jambo hili, bali ninalimaanisha kutoka moyoni mwangu ya kwamba ninaduwazwa ninaposikia mambo mengi sana kuhusu imani ya ajabu ajabu, dini ya ajabu ajabu And kila kitu siku hivi kimekuwa kitu fulani cha ajabu ajabu, ni uh, mtu wa ajabu uh, ajabu. Nayo televisheni imefungua njia ya kupitia wanaanga na kadhalika na, na, -ka na lundo la upuzi ajabu ajabu, oh, ajabulo, nao wanayaleta hata kwenye uponyaji wa kiungu siku hivi, uponyaji wa ajabu ajabu. Sasa Mungu hana mambo kama hayo. Wao wanawaleta watu mara nyingi jukwani, nao ni watu wenye we kipaji, hapana shaka, bilao wanaelewa injili vibaya. Wanawapaka mafuta na kuomba na kusimama hapo na kuwatikika mpaka kitu fulani kinatukia, wanaponywa na labda mtu huyo anaishi katika dhambi, nao wanarudi huko nje na wanaona unarudi moja kwa moja juu yao tena. Labda walikuwa chini ya mwemko wakati huaba, kwa imani ya Mungu ambayo walikufanya ili waponya, bali wanapoenda miongoni mwao wasioamini, unarudi tena. Utafanya hivyo kila wakati. Kile tunachohitaji leo hii ni uponyaji wa kizungu, ni maamuzi dhahiri kwa ajili ya Kristo kweli. Ilikuwa nikisoma barua hivi majuzi tu niliyotumiwa na shirika la kiluheri huko Ujerumani ambapo ndugu mmoja alikuwa akikaa na kufanya ibada ya uponyaji huko Ujerumani, akidhaminiwa na kanisa la kiluheri na wapentekoste na kadhalika nayo nakala hii ya barua hii iliandikwa naye, akasema nahubiri ubiri huo uponyaji wa kiungu ya kwamba yote iliwapasao kufanya ni unawawekea mikono, nao wanahisi kitu fulani na wanaponywa. Akasema bila shaka nina tofautiana nani, akasema basi kitu kuhusu mtoto Deborah stalve wakati alipokufa huko juu, mtoto mzima kabisa mwenye afya, siku moja alafu, in saa chache baadaye alikuwa amelala mauti. Nanyi nyote mkaenda huko na mkaomba na mkamtikita na kumpaka mafuta na kila kitu kwa ajili ya uponyaji, wala hapakuwapo na uhai wowote. Huyo mtoto mchanga alilala pale, akasema. Alafu wakamwandikia ndugu Branham barua ya simu, na yeye hakusema kitu mpaka alipopata uamuzi dhahiri kabisa kutoka kwa Mungu, ndipo basi kusema ne neno That's what we sasa, hilo ndilo tunalohitaji kupata uamuzi dhahiri kabisa kutoka kwa Mungu. Hiyo ndio sababu hatuna budi kuja, hiyo ndio sababu tunabatiza katika jina la Yesu Kristo, ni uamuzi dhahiri kabisa kutoka kwa neno la Mungu. Hiyo yeah ndio sababu tunakaa pamoja na mambo tukufanyayo tu kwa sababu God, ni maagizo ya God, God Mungu na injili ya Mungu, nasi hatuna budi kukaa nalo jinsi tu lilivyoandikwa kubadilika kama unachukiwa, kama haidhuru ni kitu gani kinachotukia, hilo halina uhusiano wowote nalo. Mungu anataka maamuzi dhahiri kabisa, nawe unawezaje kufanya hivyo wakati unajua kwanza umekosea? Huwezi kuwa na maamuzi dhahiri kutoka kwa Mungu. Unawezaje kuja na kuomba uponyaji wa kiungu wakati you know, ukijua ya kwamba moyo wako hauko sawa na Mungu kumtumikia? Unaona, unataka una, kurudi na kufanya mambo yaliyo katika ulimwengu. Kama utaponywa namna hiyo, unaona, unabudi kuwa safi mbele za Mungu na kuyaweka maisha yako na moyo wako wakfu kwa Mungu, na ndipo Mungu ataponya, nao ni wa kudumu, basi. Maana imani yako imetiwa nani. Lakini katika tunaona tama tamaa hiyo, hata hivyo, kanisani na katika siasa na katika mambo ya kitaifa taifa moja, angalieni hapa chini ya Afrika sasa, yale yanayoendelea, angalieni. Kwa sababu ya tamaa, angalieni kile kimetendeka huko chini sasa katika Afrika. Sio huko tu, bali kote ulimwenguni, kila mahali, kwa maana mwanadamu anataka kuwa mtu fulani wao haya ndiyo yote walio nayo ni papa hapa duniani, ama wanaishi jinsi hiyo. Kama haya ndiyo yote mliokuwa nayo, ningekuwa mtu mwenye mashaka. Ninautazamia mji <coughs> ambao mtenzi na mbuni wake ni Mungu. Huko ndiko tunakokwenda hazina zetu. Kwa kusudi hilo, wana wa Kaini, ama hasa wana wa Shetani, wao ni wana wa Shetani kwa sababu Kaini alikuwa ni mwana wa Shetani, na kwa hiyo basi wana wa Kaini siku hizi nani mnasema, unahakika na hilo ndugu Branham? Yes, naam, ninahakika, ninahakika kabisa na hilo, kwa kuwa sikilizeni. Yesu, wakati alipokuwa hapa duniani, yeye upesi aliwaambia hao viongozi wa dini ya kwamba ninyi ni, ni wa baba yenu Ibilisi. Hata hivyo walikuwa ni wachahua na walikuwa ni wa kidini na walikuwa ni wanachuoni, nao walikuwa na machengo makubwa, walikuwa na makanisa makubwa, nao walikuwa na utaalamu mwingi ukuhani na utaratibu na kadhalika, bali walikosa kutambua wa Kristo alikuwa ni nani, walikosa kuishika siku yao. Na kama walivyofanya wakati huo, ndivyo wafanyajo sasa vile vile, hasa wanakosa kutambua wa siku tunayoishi na mambo ambayo Mungu anafanya sasa. Tunaona basi wangeweka kama hao viongozi wa kidini. Sasa hili hapa, kama viongozi hao wa dini katika siku hiyo waliitwa wana wa Ibilisi. Tunajua basi ya kwamba Ibilisi hapo mwanzo alikuwa ndiye aliyemvuvia Kaini kumtesa ndugu yake na kumuua. Hilo ndilo jambo lile lile lililotukia kwa hao viongozi waliomtesa Yesu Kristo na kumuua. Walilazimika kufanya uamuzi vile vile tu kama walivyolazimika huko nyuma katika bustani ya Edeni, walilazimika kufanya uamuzi wa sema vipi kuhusu hili Wana wa Kaini, wana wa Shetani. Inasema silo linaenda kwa mataifa. Wakati Shetani alipompandisha Yesu juu ya ule mlima apate kumjaribu, alimwonyesha falme zote za ulimwengu. Sasa hiyo ilikuwa ni zote zilizokuwako na zote zitakazokuwako, falme zote za ulimwenguni. Naye akasema hizi ni zangu, nami ninafanya nazo lolote litakalo. Ninaweza kuwafanya wapigane, ninaweza kuwafanya wafanye hivi ama chochote kile, naye alidai falme za ulimwenguni. Kwa hiyo tunaweza kuona jinsi tamaa na ubinafsi unavyoingia katika siasa. Naona tunaweza kuona basi mahali ulipo kanisani na katika viongozi wa kanisa ambapo tamaa na ubinafsi unapoingilia kanisani. Sasa angalia maskini, tamaa hiyo hiyo ya kale iliyoanza kwenye bustani ya Edeni ambayo ilimtia mmoja muhuri mbaya, right, na kumtia huyo mwingine muhuri mzuri, ikaja moja kwa moja kupitia kwenye nyakati za Bwana wetu Yesu wakati yeye alipokuwa hapa duniani. Alifanyiwa mashtaka na yale yaliyoitwa haki na kama ya haki, ilikuwa ni diaka dhalimu jinsi gani! atakuwapo na jambo moja, wangaliweza kupata bibi yake. Huo ulikuwa ni upande wa siasa, wasiweza kupata chochote bibi yake ili sana, hata Pilato mwenyewe akasema, sioni hatia ndani yake. Ndipo linakuja kanisa, wanalazimika sasa kufanya uamuzi baada ya ulimwengu wa, wa kisiasa kumweka huru, kushirikiana na roho ile ile iliyokuwamo kanisani iliyokuwemo katika siasa, kuonyesha ya kwamba kama Shetani alipoteza vita vyake hapa, angali alikuwa na kitu fulani akiba, angerejea moja kwa moja kanisani. Nao wakamsulubisha, kwa sababu walilazimika kufanya uamuzi wa, na wakasema ua, tupe baraba badala ya Yesu. Unaona jinsi walivyofanya. Niko right moja kwa moja mbele ya macho yetu leo, tambulile lile na limekuwa na daima litakuwa, kulazimika kufanya uamuzi sasa. Wakati walipolazimisha uamuzi huo, Pilato alijua moyoni mwake ya kwamba wakati alipowafungulia alipomwachilia Yesu kwa kanisa, ya kwamba yeye alijua kanisa ndilo lililomleta kwake apate kusulubiwa, na kama alimwachilia arudi kwa kanisa, kanisa, kanisa lingemsulubisha. Kwa hiyo Pilato hana udhuru. Alichukuwa maji akajaribu kuiosha damu ya Kristo kutoka mikononi mwake, bali haiwezi kufanya hivyo. Time, tangu wakati huo hapa Uswisi ama Uswisi hasa, ambapo Pilato alikutana na mwisho wake, miaka kadhaa baadaye akaingia wazimu, akashikwa na kichaa ka akajitupa katika shimo la maji akafa. Kuna simulizi inayosema ya kwamba saa, saa tisa la siri kwamba maji ya samawati hutoka chini ya kivindo hicho, watu wa hukusanyika hapo kutoka ulimwenguni kote kuyangalia saa tisa, hayo maji yanayoonekana ya samawati ya mili hutoka chini ya mahali fulani na kutikisika juu ya hayo maji, kisha yanarudi chini, kuonyesha kwamba hakuna maji yanayoweza kuosha damu ya Yesu Kristo kutoka kwa mikono ya mtu yeyote. Yeye ana hatia na kila mtu ambaye Kristo amepata kuweka mikononi mwako. Hakuna kitu kinachoweza kumwosha atoke hapo. Kuna jambo moja tu la kufanya, ni kulikubali kuliamini. Wana wa shetani wana wa Kaini wanawatesa wana wa Mungu God. Wanawaua. Hivyo ndivyo walivyomfanyia Habili. Did hivyo ndivyo walivyomfanyia Yesu, hivyo ndivyo walivyowafanyia manabii, hilo ndilo wa manabi nililo li ndani yao, kufanya we tena nao watalifanya mara tu barabara itakapofunguliwa kwao kufanya hivyo. Remember, kumbukeni, kwa namna fulani tumeingilia na kujipumbaza na gambo na kuwaondoa watu kwenye barabara ya injili na ya historia ya yale yatakayotukia na hapa tunakabiliwa nalo tena papa hapa katika taifa letu, na hakuna kitu kinachoweza kufanya kulihusu. Lakini unasema basi, tukubrana. Sababu yako ya kuzungumza dhidi ya ku hivyo ni nini? Si zaidi ya vile ningaliweza kuikomesha dhambi. Ninaweza kuweka sauti yangu dhidi yake, na hivyo ndivyo vile hasa ninavyofanya sasa, dhidi ya dhambi na dhidi ya jambo lililo baya. Tumefanya makosa, nasi tutavuna yale tuliyopanda kweli kabisa tangu mitow walikuwa na na kusikia kesi, wakamleta kwa sisi mhubiri wa Kibaptisti na mhubiri wa Kipresbiteri pamoja kushauriana juu ya mfuko wa fedha za shule, naye huyo kasisi akakubali up... kwamba Waprotestanti walilipa kodi kama ka, ka Katoliki na na kwamba fedha hizo zinapaswa kupewa pande zote mbili. Ndipo akasema kile tulichopaswa kufanya ni kufanya shule moja, shule ya Katoliki. Lo, hakika wawapate watoto hao wakati wakiwa ni wadogo. Lo lo, ni jambo la aina gani na jinsi gani watu wameketi huko well, na kukiingiza kitu hiki ndani kwa sababu tu ya siasa, vipi? Sielewi mimi, lakini sisi hapa, papa hapa kwenye asubuhi hii very, hapa saka na kitu kile kile sa, we sababu yenyewe ya sisi kuja kwenye nchi hii tukawa wa Marekani ilikuwa ni uhuru wa dini dhidi ya mfumo huo wa Yezebeli. Basi tunageuka moja kwa moja na kuchagua juu ya lile jukwaa huko juu katika ikulu kitu kile kile ambacho tumekuja hapa tupate kuwa huru nacho. Hilo ni, ni hali ya ajabu sana ambayo tunaishi ndani yake sasa. Mnajua hilo kanisa la kiroho kwa sababu limejiuza walimuua wakamuua kama tu walivyomfanyia Habili mwana mwaminifu . Ni kwa nini Habili akamuua akauawa? Kwa sababu moyoni mwake alikuwa na ule ufunuo wa kukubalika na Mungu, kile kilichohitajika kumkomboa mwanadamu kutoka dhambini. Hiyo ndiyo sababu yenyewe walimuua Yesu, kwa sababu ndani yake mlikuwamo na ufunuo wa kile kilichohitajika kwa Mungu kutibu dhambi. Hiyo ndiyo sababu hasa, siku hizi wanalipinga kanisa halisi la Mungu aliye hai, kwa sababu linahubiri, yeah, tiba ya dhambi, mambo yanayowafanya watu waishi tofauti, watende tofauti, right down, na wakati unapolishusha moja kwa moja ndani ya, ya kanisa linaloishi ndani yake siku hizi, ukaliingiza right kwenye makundi yetu ya Kipentekoste, wamerudi moja kwa moja huko nyuma na kufanya jambo lile lile walilowekwa huru wasilifanye inaonyesha kuna kasoro mahali fulani. tiba ya dhambi limeingia kwa urahisi sana, limemnyemelea ndani, kama tu sema, kama tu chini ya udanganyifu wa kuficha ukweli halisi wa dini ya Kipentekoste. Lakini kama haitoi kitu cha namna hiyo, kama haitoi mazao ya namna hiyo, ina kasoro mahali fulani. Bomba linawezaje kuzaa tikiti maji? Haliwezi. Zabibu inawezaje kuzaa mapiti? hauyazai ukizama pisi. Kuna uwai wa mpisi ndani ya mzabibu, hivyo ndivyo tunju havyo siku hizi. Endapo kanisa idhuru linakiri jinsi gani kuwa kanisa la Mungu Jusin la Mungu aliye hai, kama halimzai Mungu kwa wokovu wa zama za kale kwa rejesha watu kwenye wokovu ha halisi wa Mungu na inaonyesha, miongoni mwao Mungu anaishi miongoni mwao, basi ni kitu kibaya, ni hali halizai uwai ambao Kristo alisema lingizai. Kristo well, alikufa pale Kalivari jinsi ambavyo alipanda kwenye msalaba huu. Nilikuwa nikisoma kitabu kidogo hapa sio muda mrefu uliopita, ya kwamba katika namna fulani ya u, utafiti na katika utafiti huu nilipata kitu cha kusajabisha sana. Nikaketi chini kisha nikakiweka hicho kitabu chini, nikainua mikono yangu na kumsifu Mungu. Nikasimama na kuzunguka kidogo, kisha nikaketi chini na kukisoma tena. Nikawazia, lo, hivi hiyo ni kweli? Kwamba juu ya kilima hiki hiki ambapo Yesu alisulubiwa, Adamu alikufa na kuzikwa, katika kilima kile kile Yesu alipofia na akazikwa, kwenye kilima kile kile ambapo Adamu alifia. Nikawazia ninafaa jinsi gani, liwe kweli ama si kweli. Hebu tuseme ilikuwa ni kweli, basi Adamu wa kwanza alikufa na akazikwa, na yungali pale mavumbini, kwa sababu aliwakilisha ulimwengu na watu kwa dhambi. Lakini Adamu wa pili akiwa ni Mungu wa mbinguni, wakati alipokufa Golgota, pakuwapo na ardhi ya kutosha kumshikilia pale. Yeye alifufuka kwenye siku ya tatu na yu hai milele, lakini shida ya dhambi ilitatuliwa. Mungu alitatua shida ya dhambi pale Kalivari. Hapo ndipo deni ilipolipiwa wakati adamu huyu adamu wa pili alipokufa, yeye, yeah, alilipa deni ya dhambi kwa ajili ya jamii ya binadamu. Ndipo ulimwengu ukamlaza kaburini na kumtia muhuri kwenye kaburi hilo, nao wangefanya jambo lile. Leo hii wanajaribu kufanya vile vile siku hizi sitakimkosa it. jambo hili ulimwengu unajaribu nao, unakuwa mbaya zaidi wakati wote, kumtia Kristo muhuri, wamrudishe kaburini tena, wanajaribu mfoa Mungu historia, etembe, si kusile, wa kihistoria yule aliyetembea siku zile na kuwapa nguvu wanafunzi, kuwaponya wagonjwa na kuwatoa pepo. Lakini wao walifanya nini mara walipodhani wamemwondosha, kama tu vile Kaini alivyofanya wakati alipodhani alikuwa amemwangamiza Abidi, walimtia muhuri kaburini na kumwingiza mle ndani, na leo hii wanajaribu kumweka Kristo kaburini. Bro, lakini lo, yale asubuhi ya Pasaka iliyofanya asubuhi ya Pasaka iliharibu teolojia ya yao yote biba. Wakati asubuhi ya Pasaka ilipokuja kwa ajili ya watu kanisa hapa miaka elfu moja mia sita iliyopita, nayo ikaiangamiza teolojia yao. Yeye hajafa, yu hai ni milele. Hawawezi kumweka kaburini. Unaweza ukamweka kwenye kaburi la Kimethodisti, ama kaburi la Baptisti, ama kaburi la Presbyteri, ama lolote unalotaka kufanya, lakini yeye yeye alikufuka kutoka kaburini na yu hai leo. Nilikuwa na kaburi la Kibaptisi nawe uenda ulikuwa na kaburi la Kimethodisti, lakini siku moja Yesu alikufuka kutoka kule, kutoka kuwa Mungu wa kihistoria akawa Mungu aliye hai aliyepo, aliye hai milele. Jambo fulani lilitukia kwenye asubuhi hiyo ya Pasaka ilikuwa ni muhuri, muhuri ulioidhinishwa. Walipomchukua wakabeka kaburini na kutia muhuri wa Kirumi juu yake lakini wakati saa hiyo ilipowadia, wakati saa hiyo ilipofika, yeye akakaa kile kwa kitambo kidogo, na kweli yeye alikaa huko kwa siku hizo tatu usiku na mchana. Lakini kwenye wakati huo uliowekwa ambao maandiko yalisema haleluya, kwenye wakati ambapo yeye alisema uharibuni mwili huu, na kwenye siku ya tatu nitaufufua. Basi hakuna kitu kinachoweza kuyakomesha maandiko hayo, hayana budi kutimia. Hallelujah! basi muhuri huo ukavunjwa naye akafufuka Yesu, yeye yule, yu hai tena milele. Na kwa yapata miaka elfu moja mia tisa ama labda nitasema miaka elfu moja mia nne ama elfu moja mia tano makanisa yamemtia muhuri wakaweka mbali, lakini yeye alisema itakuwa katika siku za mwisho, Asema Mungu, hakuna kitu kitakachojikomesha. Itakuwa nuru wakati wa jioni. Kazi nizifanyazo mimi nini, nani mtazifanya? Itakuwa nuru wakati wa jioni. Sijali ni mihuri ni ngapi mnayojaribu kuweka juu yake, Mungu atavunja kila mhuri. Aliuvunja ule mhuri wa kaburi, aliuvunja mhuri wa kuzimu, alivunja muhuri wa mauti, aliuvunja milele akaishinda kaburi, mauti, kuzimu, makaburi na kila kitu kilichobuniwa na wanadamu kilicho kuwapo kuonyesha yakwamba yeye alikuwa ni Mungu, wala hawezi kutiwa muuri atoke kwa watu tena Mungu milele. Hakuna kitu kinachoweza kumshikilia. Kaburi lisingeweza kuchimbwa kwa kile cha kutosha, kuzimu lisingekuwa na joto la kutosha. Lo, hakuna kitu kingali uweze kumshikilia. Yeah, alifunga kila muhuri pamoja na muhuri ule mkuu wa Krismasi, ama si muhuri wa Krismasi, bali muhuri wa Pasaka aliokuwa ametiwa muhuri kwake, na yeye akasema, muhuri ule ule ninaovaa, nanyi mtauvaa pia, kwa kuwa tazifanya kwa kuwa ninaenda kwa Baba. Utawezaje kuliweka chini? Utafanya nini? Watu wanaweza kufanya nini kulihusu? Huenda umelazimishwa kwenye uamuzi, kufanya uamuzi wako. Utafanya nini kulihusu? Hiyo ni kweli kabisa. Sasa tunaona ya kwamba yeye haku na muhuri ungaliweza kumshikilia yeye? Alitoka. Mungu aliuvunja huo muhuri, muhuri wa kaburi alivunja, muhuri wa mauti akavunja, muhuri wa kuzima akavunja, muhuri wa kaburi, na akatokea mshindi. Ni kitu gani kilichofanya hilo muhuri? Ule mkuu uliokuwa ndani yake, wangeweza kuangamiza ule mwili, bali kama wasingeweza kuangamiza muhuri huo. Mungu alilipa kanisa muhuri wakati huo usiweze kuangamizwa. Wakati walipomwangamiza Habili, alimwinua Sethi. Walipomwangamiza nabii mmoja, kuliinuka mwingine. Waliendelea kuangamiza, lakini Mungu akawapa kitu fulani basi ambacho hawawezi kuangamiza, Roho wa kimbinguni, Roho mtakatifu mwenyewe wala yeye hawezi kukosea wala kuangamia, hawezi kuangamizwa, ataendelea kuishi na kuendelea na kuendelea na kuwa. Kwa kuwa yeye yu hai, sisi tunaishi pamoja na yeye, kwa kuwa tumetiwa muhuri katika mwili wa Bwana Yesu Kristo. Hakuna njia, hakuna njia ya kuweza kuangamizwa. Hatuwezi kuangamizwa, bali tuna uzima, uzima wa milele. Amina kutarumu wa kukuu kwa Mungu, kwa hiyo mihuri miungu. Alivunja muhuri mwingine ninaotaka kuzungumzia hapa unaopatikana katika kutoka hii. Ila sitakuwa na wakati wa kuyafungua maandiko bali yeye yanayopatikana katika kutoka. Wakati mwanadamu alipokuwa ametenda dhambi na kujitenga mwenyewe kutoka uweponi mwa Mungu naye akaja kumwabudu Mungu, kulikuwa hapo na pazia lililoning'inia kati ya patakatifu na patakatifu wa patakatifu. Ndani ya patakatifu wa patakatifu kulikuwa na utukufu wa Shekina, hawakuruhusiwa hawakuruhusiwa hata kupaangalia, na mtu anayeingia mle ilibidi apakwe mafuta, mara moja kwa mwaka, avalie sawasawa, damu juu yake, damu mkononi mwake, damu kwenye bakuli, apate kukinyunyizia kiti cha rehema. Utukufu wa Shekina ulikuwa ni mkuu sana hata akapoteza fimbo mle ndani mwaka mmoja, akatoka bila kuipata, akatoka kuileta fimbo yake. Ndipo went... aliporudi kitu hicho kilikuwa tayari kimekuwa hai na kuchipusha na kilikuwa na maua kila mahali kwa sababu kilikuwa katika uwepo wa utukufu wa Shekina, lakini kulikuwako na pazia lililoning'inia pale katikati, kwa sababu kulikuwako na dhambi juu ya, ya watu. Lakini leo ndugu, wakati iliponyunyiziwa siku hiyo kwa damu ya Yesu Kristo, Roho wa Mungu aliupasua huo mhuri kuanzia juu hadi chini na kumrudisha mwanadamu, sio tu kumweka mbali na uwepo wa Mungu, bali yeye alimrejesha kwenye utukufu wa Shekina, akaingia katika uwepo wa Mungu ili yeye maisha yake yaliyok kufa. Yesu alisema ikiwa walifanya hivi katika mti mbichi, watafanya nini katika mkavu? Na kama walimfanyia hivyo yeye akiwa ni mti mbichi wenye wai, itakuwaje kwenye maskini ule mti wa kawaida uliokufa usio na wai? Mnaona sasa, wakati ghadhabu ya Mungu imemwagwa mti wa kale wa kawaida uliokufa, unawezaje kustahimili hilo? Wakati mti mbichi hata uliangamiza mti mbichi na kutuma wake je, adhabu ya Mungu imemwagwa kwa ajili ya kutii kwa dhambi, ikaupeleka ule mti mbichi jeadamu itafanya nini katika mti mkavu? Christ wakati inapopiga, kama mwenye haki ataokoka kwa shida, mwenye dhambi na yule asiyemcha Mungu ataonekana wapi? Huyo mtu anayeikataa ile njia, huyo mtu anayejua vema zaidi, yule mtu ambaye imefunuliwa kwake na angali anakataa kutembea katika njia ya Mungu, itakuwaje kwa mtu huyo? Itakuwaje? Naam, yeye alivunja muhuri uliotenganisha na, na utukufu wa Shekina kwa sababu dhambi ilikuisha sasa, na sasa muhuri ni ishara ya kazi iliyomalizika. Nasi tunajua ya kwamba muhuri, kama vile unavyoenda kutia hewa muhuri, vema wanaingiza bidhaa zote ndani yake na kuweka akiba kila kitu mle, kisha inatiwa muhuri hata kwenye kikomo chake. Muhuri wowote ni kazi iliyomalizika. Wakati unapoandika hati yoyote, basi inatiwa muhuri mwishoni. Haitiwi muhuri mpaka itakapomalizika. Sasa damu ya mbuzi na ya ndama na kadhalika isingeweza kuondoa dhambi, lakini wakati hii ilipomalizika pale Kalivari iliondoa dhambi sasa. Angalieni kwenye bustani ya Edeni, kuwazuia watu wasirudi kwenye mti huo, Mungu aliweka malaika pale kama muhuri, akiwa na upanga uliozunguka pande zote kuulinda mti huo. Na wakati alipofanya ibada yake, naye akashuka. Sasa kumbukeni, ni nani aliyekuwa kwenye mti huo? Mti huo mti huo ulikuwa ni nani? Ulikuwa ni Yesu. Mti wa mauti ulikuwa ndio mama yako. Yeye alikuleta hapa katika maisha ya kawaida. Kristo ni kule kuzaliwa kupitia kwa maisha ya kiroho. Wote waishio kwa mwanamke ufa, wote waliozaliwa na yule mwanamume huishi. Wote wanaokuja kupitia mwanamke ni wa kawaida. Wote wanaotokana na yule mwanamume ni wa kiroho, ni huyu mtu hapa, mwanadamu Kristo Yesu. Basi angalia huo mti unalindwa, hauwezi kurudi, kwa sababu hakuna sadaka iliyowekwa kuondoa dhambi. Kwa hiyo basi, walipokuta kuabudu ule utukufu wa Shekina ulikuwa nyuma ya pazia, umetiwa muhuri mbali nao, ulitiwa muhuri wasiuone tangu bustani ya Edeni. Lakini hapo siku ya Pentecoste ilipotimia, ndugu, wakati Yesu alipokufa pale Kalivari na kuimaliza hiyo kazi, yeye hakumtia mwanadamu muhuri akamfungia nje, alimtia mwanadamu muhuri ndani, pamoja na yeye mwenyewe. Na sasa tumetiwa muhuri na kufungia katika uwepo wa utukufu wa shekina, sio kwamba tu tumetiwa muhuri ndani, bali tumetiwa muhuri milele. Amina, lo, napenda hilo. Tumetiwa muhuri ndani. Sasa ndio muhuri aliisiwa Pasaka, kwa kuwa kwa roho mmoja, sasa tumetiwa muhuri kuwa mwili mmoja. Mnasema kwa ni Roho Mtakatifu ni, ni muhuri u Efeso nne thelathini ilisema msimhuzunishe Roho Mtakatifu wa Mungu ambaye kwaye mmetiwa muhuri hata siku ya ukombozi wenu. Huo ndio muhuri halisi wa kweli wa Pasaka, unaonyesha ya kwa kwamba dhambi imekwisha kulipiwa kwa ajili yako na Mungu amekukubali na umetiwa muhuri katika Kristo kwa Roho Mtakatifu. Dhambi imekwisha muhuri, wa milele umemalizika. Sasa tumefufuliwa leo hii. Ni kwa nini tunaweza kuwa na wakati kama huo juu ya mambo ya Mungu? Kwa sababu tumefukuliwa. Wale aliowajua tangu zamani, yeye aliwaita; wale aliowaita, yeye aliwahesabia haki; wale aliowahesabia haki yeye, aliwa yeye amewatukuza. Basi sasa tumefufuka, tumefufuka kutoka ndani kwenda nje, sio kutoka nje kwenda ndani. Lo, hivi mnatambua, sio kutiwa muhuri nje hivi, bali kutiwa muhuri ndani. Lo, jamani, haiti kanisa linge lingaliweza tu kuliona naona sisi hatujatiwa muhuri tukafungiwa nje, tumetiwa muhuri ndani hizo siku, wakati dhambi ilipokuwa ilipo ilipokuwa ni chukizo mbele za Mungu, wala hapakuwapo na njia ya kuiondolea mbali, tulitiwa muhuri mbali nayo. Sasa wakati hiyo ilipopasuliwa vipande viwili, nao wa muhuri ukavunjwa, na dhabihu ya dhambi ilipandwa kutoka kwetu. Sasa tumebatizwa ndani na kutiwa muhuri ndani, tumefufuliwa sasa, tumefufuliwa tayari, tumefufuliwa, we are now resurrected. Amen. Right, yeah. Unajuaje? Bibilia ilisema hivyo. Amina. Sasa tumefufuliwa, sasa tumefufuka pamoja na yeye katika ufufuo wa kiroho. Neno kuishwa linamaanisha nini? Kuishwa kunamaanisha ufufuo. Yani kweli tayari tumefufuka. Sasa hivyo tumeketi pamoja katika mahali pa kimbinguni katika Kristo Yesu Tukiufurahia muhuri wa Pasaka, amina. Huo ndio muhuri wa Pasaka ya kweli ya Mungu. Tuko namna gani? Kwa roho mmoja tumebatizwa kuwa mwili mmoja na kutiwa muhuri milele. Sasa tumefufuka kiroho. Tulifufuka kutoka kwa kitu gani? Kutoka kwenye maisha ya dhambi. Wakati mmoja tulikuwa wenye dhambi na tuliyapenda mambo ya ulimwengu. Sasa kuna watu wengi wanaosema ya kwamba wamefufuka, bali maisha yao yanathibitisha vinginevyo. Maisha yako yanathibitisha kile ulicho. Kwa matunda yao mtawatambua, Yesu alisema hiyo never... Ndio sababu kamwe tusingeweza kwenda juu ya kumfanya mtu anene kwa lugha na kusema yeye ana Roho Mtakatifu. Hatuamini hilo, hakuna maandiko kwa ajili ya jambo hilo la Bwana. Watu unena kwa lugha na kutoka nje na kuishi kama ulimwengu, nao wanawake unena kwa lugha na wanakata nywele zao wanajipodoa ku. Usingeweza kusema huyo alikuwa ni Roho Mtakatifu? Hakika siye, hasha, hasha. Mm -hmm. Mtu anavuta bili naye anatoka hapa nje na, na kuishi na mke wa mtu mwingine, anatangatanga, anafanya vituko, ati useme huyo ni Roho Mtakatifu? la la, kwa matunda yao mtawatambua. Mti mbaya hauwezi kuzama matunda mazuri wala mti mzuri kuzaa matunda mabaya. Tumechiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu, muhuri wa Pasaka ya kweli ya Mungu. Tumechiwa muhuri kuwa mwili wa Kristo, tukatiwa muhuri milele, sio muhuri kwa kipindi cha wakati, bali milele. Na sasa mtu huyo ambaye ameupokea huo amefufuka katika wafu kutoka kwenye maisha ya dhambi. Ni kitu gani? Roho no, yake imefufuliwa, sha shauku zake zimefufuliwa, maisha yake liwa yeye ni kiumbe kipya, naye anakuja pamoja na wenyeji wenzake kama tulivyo asubuhi ya leo, kuombeana na kusaidiana, kuimizana na kuketi na kukusanyika katika mahali pa mbinguni katika Kristo Yesu. Tumetiwa muhuri na Roho Mtakatifu. Hey ma, kwa kuwa mmekufa na maisha yenu yamepishwa katika Kristo kupitia kwa Mungu yakatiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu hey maandiko ma yalisema hayo ni maandiko sasa mnaona ya kwamba tumetiwa muhuri kwa muhuri wa pasaka muhuri wa pasaka wa ufufuo ambao ulithibitisha ya kwamba maisha yake na yale ya aliyokuwa amesema yalikuwa ni kweli sasa tunaona ya kwamba ni kazi iliyokamilika ni bidhaa iliyokamilika ufufuo wa Mungu ni bidhaa iliyokamilika Is... Roho Mtakatifu ni muhuri wa Mungu wa bidhaa iliyokamilika. Sasa tunamjia Kristo, jambo la kwanza tunalofanya tunahesabiwa haki kwa kumwamini yeye. Tunapofanya hivyo, basi tunatambua ya kwamba tumefanya makosa, tunamwomba Mungu atutakase. Hiyo ni kusafisha kutoka maisha yetu ya dhambi. Martin Luther, kuhesabiwa haki ujumbe wake, kisha anakuja Wesley pamoja na utakaso. Ndipo wakati yote yamekamilika na kanisa lake limekamilika, ni nini kinachofuata? Kazi iliyomalizika, kazi iliyomalizika ni muhuri kwamba kanisa limekamilika, kama vile katika ile piramidi. Angalieni kwenye noti ya dola, nimerejea kwenye hili. Sijui kama nimepata kurejea hapa maskanini au la. Unaona, katika noti ya dola inaitwa muhuri mkuu. Sasa ungewezaje kusema kwamba Marekani ingeweza kutambua ya kwamba huko Misri wao wana ule muhuri mkuu? Nao huu hapa muhuri wa Marekani, upande huo mwingine tai Why would they be, kwa nini walazimishwe kuifanya hiyo muhuri mkuu, ule muhuri mkuu? Kwa sababu kama ukiangalia moja kwa moja nyuma juu ya piramidi kuna bloku ndogo na bloku hiyo ndogo ndio jiwe la kichwa, na jiwe hilo la kichwa kamwe alikuwekwa juu ya ile piramidi. Huko juu ni wazi, kama umewahi kuwa kule. Kwa neema ya Mungu nimekuwako kule. Kwa hiyo, hakuna hakuna kifuniko juu ya piramidi. Ni kitu gani Henoko alijenga kabla ya ile garika? Ilikuwa ni kumbukumbu. Hiyo ndio sababu kamwe haikuangamizwa wakati wa ile garika. Hakuna kitu kilichoiangamiza, kwa sababu ni kumbukumbu kumbu. Sasa kama ukiangalia huko chini kabisa ni pana ndipo inaumbika juu kidogo zaidi katika uchache kisha kidogo zaidi ndipo inaingia kwenye lile jiwe la kichwa. Huo ni wakati wa Luther kuhesabiwa haki katika kanisa kutakaswa, kisha ubatizo wa Roho Mtakatifu. Lakini inapoumbika kuelekea juu, inaendelea kutoka kwenye wakati wa Luther hadi wakati wa Wesley, ikaingia kwenye wakati wa kipentekoste. Lakini kisha kuacha wakati wa kipentekoste inaendelea kuumbika mpaka inabidi kufikia mahali ambapo hata mawe hayo yote yamechongwa mpaka wembe, yana uzito ukodju, wa tani na tani huko juu. Jinsi walivyoweza kuyanyanyua huko juu, hiyo ingali ni fumbo kwa mwanadamu, bali wanachukua wembe huu nao wanaweza kupitisha, na hiyo imechongoka kikamilifu sana, hata hauwezi hata kuweka wembe ambapo saruji inapaswa kuwa. Hivyo ndivyo hayo mawe yalivyowekwa pamoja kikamilifu. Na sasa wakati jua hili la kichwa, ambapo hayo mawe yameshikamana namna hii, kidogo yamewekwa ndani katika njia ya pembe, ili kwamba lile jiwe la kichwa litakuja taratibu na kuingizwa moja kwa moja ndani yake, alihitaji saruji yoyote, litakaa kikamilifu. Sasa hivyo ndivyo Mungu anavyolifanyia kanisa lake. Yeye anawachonga watu na kulifanya kwa njia kamilifu sana, ili kwamba wakati lile jiwe la kichwa Kristo litakapokuja, linatoshea hilo jambo vizuri. Ndipo ufufuo wa kichwa hicho chote, kanisa limenyakuliwa, jiwe la kichwa sasa. Tumeketi pamoja katika ulimwengu wa roho katika Kristo Yesu. Sasa tunatambua ya kwamba Yesu ule mwili wa Yesu uli ulitwaliwa juu kutoka kwenye ufufuo. Sasa tunajua ya kwamba Biblia inazungumza juu ya mbingu tatu. Tunajua hivyo, mbingu ya kwanza, mbingu ya pili na mbingu ya tatu. Ninaamini ilikuwa ni Paulo ambaye alitwaliwa hata katika mbingu ya tatu na kuona mambo ambayo hayamfaa yeye kunena habari zake. Sasa mbingu ya kwanza inaitwa katika maandiko kama vile mawingu, kama maneno mengine, huku chini hapa kwenye muhuri wa duniani. Sasa wakati anga hiyo kutoka huko juu ya mawingu inaposhuka kwenye kanisa, hapo ni mahali pa mbinguni. Alafu mbingu ya pili inahesabiwa ni mfumo wa jua na hiyo mbingu ya tatu inaenda mbele ya huo sasa. Imetokea tu tumewazia, angalieni tu hili kwa dakika moja. Sasa Einstein alithibitisha kwa sayansi ya kwamba kama vitu viwili vilikuwa vikikaribiana kama vile magari mawili barabarani, na kama yalikuwa yakija upesi ya kutosha, sasa itabidi kweli yawe yakienda kasi kama maili bilioni moja kwa sekunde right, lakini yangeingiana ya moja kwa moja naye yasisumbue kitu chochote, hiyo kasi ingesababisha hilo yaingiane pamoja kusumbua kitu chochote. Sasa sasa, kama mtaangalia, nilikuwa nimesimama hapa sio muda mrefu kwenye mlima Palomo, huko California nami nilikuwa nikiona ni kule ile darubini inayoweza kuona maili milioni mia moja na ishirini ya uwazi wa nuru. Sasa waziedi maili milioni mia moja na ishirini ya uwazi wa nuru, hizo zingekuwa ni maili ngapi kuhesabiwa? Unaona. Lakini hata hivyo mbinguni ni maili bilioni na bilioni na bilioni kadhaa za, za miaka ya nuru kupitia hiyo mpaka hata haiwaziwi. Tungeuwezaji kufika huko ni usafiri, itakutwa ni kama pamoja na nia kasi sana, itakuwa kasi za iji kama ungaliweza kuwazia juu ya mbinguni, hivyo ndivyo upesi ungeweza kufika kule. Yesu akiisha kufufuka alikuja moja kwa moja kupitia kutani, moja kwa moja kupitia milangoni, na kusimama na kula sabaki aliyechemshwa na sega. Haleluya! kasi mara uwai ukiisha kutoka kwenye mwili huu, toka mbele za Mungu huko ng'ambo tunajua tu mambo ya futi na nchi na yadi na maili na kadhalika. ru... tuko kwenye mfumo huu usioweza kuondoka ardhini well, lakini tunapoondoka the... hapa ndugu, lo jamani, ni wakati wa jinsi gani nikizungumza, the... hivi majuzi usiku juu ya Ibrahimu, na uzao wake baada yake, jinsi ambavyo Mungu alionyesha kupitia kwa Ibrahimu, jinsi ambavyo alimhesabia Ibrahimu haki, mlango wa kumi na mbili wa Mwanzo na juu ya huu na kuendelea, mlango wa kumi na sita the... jinsi ambavyo alithibitisha ile ili agano kwa utakaso kwenye mlango wa kumi na saba akamwacha anyonye matiti yake, akavuta Roho Mtakatifu, kisha akathibitisha ama akamweka kama vile mmenisikia nikihubiri lile somo la msikieni hili, akamchukua Ibrahimu na kulibadilisha jina lake kutoka Abrahamu likao Ibrahimu, akampa sehemu ya jina lake Elohimu -E ndipo tunaona ya kwamba baada ya hayo yeye alimtokea Ibrahimu. Sasa kwa uzao wake, angalieni vile alivyoufanyia ule uzao. Vile vile, uzao wa Ibrahimu ulipitia kwenye kuhesabiwa haki, kutakaswa, ubatizo, Roho Mtakatifu, risho la jina lake, akifunua yeye ni nani. Ufunuo huo wa nani? Yesu Kristo, ubatizwa katika jina lake na kadhalika, namna hiyo ufunuo huo, akiligawanya jina lake pamoja na kanisa lake, akawaita watoke. Ndipo yeye alifanya nini katika kanisa lilo hilo ambalo aliliita kwa jina lake, jina la Yesu. Yeah, alifanya nini? Alionekana katika umbo lile lile lililomtokea, yeah, Ibrahimu akiweza kutambua roho nyuma yake yeah. Mnaona, alionekana katika jina lilo hilo, katika kitu hicho hicho, katika umbo lile lile. Tuko tu katika mwisho wa safari sasa. Angalia kile kilichotukia wakati alipofanya hivyo. Hiyo ilikuwa ndiyo ishara ya mwisho aliyolipa kanisa kabla badiliko alitata kanisani kwa Ibrahimu na Sara. Sasa, wakati yule malaika alipofunua ile siri, yule mwanamke kanisa ambalo aliwakilisha, ilikuwa ni vigumu kwake kuliamini. Alicheka tu mwenyeni mwake. Mnaona, yeye alikuwa na umri wa miaka mia moja, yeye na Ibrahimu shindwa kuwa kama mume na mke. <coughs> Naelewa yale ninayomaanisha, uhusiano wa kifamilia, labda miaka ishirini hapo kabla. Vyema, walikuwa wamekufa kwa njia hiyo, Sara, Ibrahimu kama mtu aliyekufa, tumbo la uzazi la Sara ni kama limekufa. Lakini ni kitu gani kilichotukia? Ni kitu gani kilichofanyika? Akasema, ningewezaje nikiwa mkongwe jinsi nilivyo naye bwana wangu, hatujinini tumekoma njia hiyo, tumekoma njia hiyo kwa muda wa miaka mingi mingi sana. Haiwezekani kwake, haiwezekani kwangu, nawezaje kufanya hivyo? Ndipo akacheka moyoni mwake, naye malaika akasema kwa nini akacheka, kwa nini akawa akaawazia moyoni mwake, kwa nini akasema hivi. Sasa angalieni, hiyo ilikuwa ndiyo ishara ya mwisho kabla jambo fulani halijatukia kwa Sara na Ibrahimu. Sasa nilihubiri hapa wakati mmoja na kuambia kwamba Mungu aliwageuza wakawa kijana mwanamume na mwanamke. Kulithibitisha alishuka, walifanya ziara ndogo, ukashuka Uh, <coughs> a Gerari, naye Abimeleki yule mfalme wa Kitilisi akampenda or... Sara naye alitaka kumwoa. Hakika alikuwa msichana tena mrembo pia. Angalia, ilimbidi yeye kufanya jambo fulani, ilimbidi kumbadilisha yeye. Hakumrudisha tu kuwa kijana mwanamume na mwanamke huyo mwanamume na mwanamke, yeye hakufanya hivyo kwa sababu kama wangerudi hivyo, jambo lile lile lingeendelea kuwako. Naona wangekuja moja kwa moja kwa kuwa yeye alimwoa alipokuwa na umri yapata miaka kumi na sita naye alikuwa tu ni kijana mwanamume nao waliishi maisha yao yote bila watoto kama yeye angaliwarejesha tu nyuma vyema, wangalifanya tu jambo lile lile tena. Lakini ilimbidi kufanya jambo fulani tofauti, ilimbidi kuwabadilisha kusudi waweze kumpata huyu mwana aliyeahidiwa, yule mwana aliyeahidiwa waliyekuwa wanaenda kumpokea. Lakini ilimbidi kubadilisha mfumo wao wote na kuwarejesha kuwa wachanga na kuwabadilisha, wapate kumpokea huyo mwana. Jambo lile lile atakalofanya tena baada ya hilo. Kukumbukeni, baada ya ishara hiyo kudhihirisha kikamilifu kwa Ibrahimu na kukundi lake, basi jambo lile lilofuata lilikuwa ni kubadilishwa huko. Naona sasa tayari tumeona kila kitu kupitia kwa kuhesabiwa haki, kutakaswa, kubadilishwa, Roho Mtakatifu kuwekwa kwa mwana, na ishara na maajabu yake, kuwa katika uwepo wake, ili kuyatambua mawazo ya moyo na kadhalika, kama yeye alivyosema, kama ilivyokuwa katika siku za Sodoma, ndivyo itakavyokuwa katika kuja kwake mwana wa Adamu. Tunaona hilo likitukia sasa hivi. Jambo la pili lilikuwa ni nini? Kule kubadilishwa kwa mwili sasa, kuonyesha ya kwamba hili ndilo tunalotazamia mwana anayetarajiwa utukufu hiyo, right? Ni kweli, hatuwezi kukutana na yeye katika miili hii. Kama tukibadilishwa kuwa vijana wanaume na wanawake, bado hatuwezi kumlaki yeye, kwa sababu inatubidi kumlaki hewani. Hapana budi, jambo fulani lifanyike mbali na kubadilishwa kuwa vijana wanaume na wanawake hatuna budi kubadilishwa na kutwaliwa juu hewani kumlaki yeye, nalo jambo linalofuata ni kule kunyakuliwa kwa kanisa na kubadilishwa kwa mwili wa watakatifu waliolala mauti kumlaki Bwana hewani. Lo, oh, no. Kumbukumbu ya Pasaka, wale ambao wamekiwa muhuri kwa Roho Mtakatifu. Sasa kwenye lango la Edeni mwanadamu alikiwa muhuri atoke kwa Mungu pale. Pentekosta yeye alikiwa muhuri milele ndani ya Mungu. Yeye yeah, yeah, aingii wala kutoka tena, yuko huko milele. Angalieni, roho mmoja tumebatizwa kuwa mwili mmoja kwa Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli, ndipo tumetiwa muhuri. Hata muda gani? Hata siku ya ukombozi wenu. No, hatoki tena kuyaendea mambo ya ulimwengu dead, kwa kuwa mmekufa right, na maisha yenu yamefichwa katika Mungu kupitia Kristo, mkatiwa muhuri ndani kwa Roho Mtakatifu oh, lo niandiko zuri jinsi gani kutiwa muhuri ndani ya Kristo kwa Roho Mtakatifu. Ndipo wakati Yesu alipofufuka katika wafu, mwanadamu alilazimika tena kufanya uamuzi wao Hivi yee alifufuka ama hakufufuka? Nao walifanya nini? Walifanya jambo lile lile walilofanya kwenye ile kesi ya viaka, siasa na kanisa pamoja, kwa maana siasa na dini ziliungana pamoja, kama vile zilivyofanya wakati huo, kama tu vile vitakavyofanya siku za usoni na wanavyofanya sasa hivi, siasa na dini Ahabu alikuwa ni jamaa mzuri sana, bali Yezebeli yeye alikuwa amemwoa. Sisemi ya kwamba Raisi Kennedy si mtu mzuri, bali ameolewa na mfumo huo wa Yezebeli. Ya Ahabu aliyefanya hilo ilikuwa ni Yezebeli, nyuma ya kile kiti cha enzi. Aliyeliongoza ni ule mfumo wa Yezebeli utakaosababisha uharibifu hapa. Hana budi kufanya hivyo, maana amemwoa. Hana budi kulipokea, hana budi kufanya hivyo, yeye amemwoa. Leo jamani, enyi watu, hivi amwezi kuona yale maandiko yanayofanya hivi ya mwezi kuona mahali tunaposimama hapa katika siku za mwisho. Now, now, sasa angalieni mtu baada ya ufufuo. Imeona kesi hiyo ya miaka wakaigeuza kwa kanisa, wakijua yale kanisa lingefanya basi ilikuwaje wakati askari hawa walipogopa na kukimbia? Kanisa liliwakodi askari hawa, nao wakapewa pesa waende wakasema ya kwamba wanafunzi wake walikuja usiku wakamchukua. Basi nataka kuwaulizeni, ikiwa wanafunzi walikuja usiku wakamchukua, kwa nini hawakulichukua lile joo alilokuwa amevaa? Kama walikuwa ni wezi na wanaiba, kwa nini hawakulichukua lile joo pia? Lakini hiyo kitani ilikuwa imewekwa pale, pale pale, na kile kitambaa ya uso wake kitani imewekwa maji, ilipokuwa juu ya, ya ilipo juu ya mwili wake, yaliondoka moja kwa moja kupitia yote hayo, akapanda juu kusitia ufufuo. Hakuna kitu kilichovurugwa, jinsi tu alizokuwa amelala yeye, alikuwa amelala jinsi ile ile, bali alikuwa ametoka kwenye hiyo kitani Amina, naona ila ni kesi ya viaka tena, shaka la uongo. Kwa sababu gani? Walilazimishwa, walilazimishwa kufanya uamuzi, ilibidi mwanadamu kufanya uamuzi, ilibidi kanisa liseme amefufuka katika wafu, ama hata kufuka katika wafu. Amina. Oh, oh, oh. Lo, hebu tuchukue usikivu wetu sasa, uvaeni vyombo vyenu vya kiroho vya kusikizia, angalieni, imefika kwenye jambo lile lile. Watu wanajaribu kufuata kama vile mikutano yetu na kusema, nimesikia hata makanisa, kanisa la Kikristo linavyojiita kasema nitatoa dola elfu moja kwa mtu yoyote anayeweza kuonyesha thibitisho la ufufu ama mtu ambaye ameponywa kwa madaktari kwa wala hata hawangeamini. Kwa nini wamelazimika kufanya uamuzi? wamejitia muhuri nje pamoja na Kaini pamoja na makundi ya dini potofu. Kanisa dogo la kweli la Mungu liko katika uchache, bali siku zote lilienda hivyo, bali balia ilisamilita miaka hiyo elfu moja mia tano ya nyakati za giza. Wao husema kanisa Katoliki hakika kanisa la Kirumi kwanza lilikuwa kanisa la Kipentekoste. Kanisa Katoliki lilikuwa hivyo, lilianza pale Pentekoste, lakini basi lilitaka kujiundia dhehebu na kama kanisa hili la kipetekote lingesimama kwa miaka mingine elfu mbili wangekuwa wabaya kuliko katoliki ilivyo sasa. Wanaenda mbali sana na kila kitu. Niliulizwa swali hivi majuzi, hivi utahubiri kama ukija mahali hapa juu ya wanawake kujipodoa, hawapaswi kuvaa kaptura, hawapaswi kuvaa vitu hivi? Nikasema msinialike basi, la Bwana, msinialike kuja. Utahubiri hivyo? Hata walisema una shughuli gari na hilo Nikasema ni kazi ya Bwana nami ninafanya kazi yake. Hiyo ni kweli kabisa kabisa. Kwa hiyo nikasema, unafanya hilo kwa sababu gani? Kwani si kuna mambo mengine ya kusema? Nikasema, naam, lakini hebu wafanye hivyo, ndipo tutazungumza juu ya mambo mengine. Mnaona, mnaona, mnaona. Hebu hebu hebu natuweke msingi. Hiyo ndio shida yake, mnajaribu kuruka juu ya ngazi wakati mnapaswa kuwa huko chini bado. Mnaona, azieni hapa chini Fagieni na mwanze vizuri ndipo tunaweza kujenga juu ya huo, la si, tuwezi kujenga kwa sababu msingi wowote ambao hujajengwa juu ya kanuni ya Kristo tuna-, utaanguka. Na Biblia ilisema ni chukizo kwa mwanamke kuvaa vazi ya mpasa wa mwanamume alijabadilika ha hata kidogo, kwa kuwa Mungu hajabadilika. Yeye ni wa milele, nayo mawazo yake jana ni kama ya leo na hata kaje kuwa milele. Roho wake ni yule jana, leo na hata milele. Kazi zake ni zile zile jana, leo na hata milele. Ukombozi wake ni ule ule jana, leo na hata milele, na yeye ni yeye yule jana, leo na hata milele. Hakuna njia ya kujikwepa. Sasa thibitisho la kidini ni kuila, tunajua hilo hiyo ni kweli. Mungu alisema ilikuwa hivi, mwanadamu alilazimika kufa. Uamuzi, ni kitu gani walicholazimishiwa kwanza? Katika siku za Kristo walilazimika kufanya nini? Walilazimika kwanza kumkubali yeye. Yeye aliwaonyesha ishara yake, muhuri wake, yeye alikuwa ni masihi. Amen. Yeye alilionyesha kwa yale hasa Biblia iliyosema angefanya yeye, alikuwa ni nabii, na naye akayatambua mawazo ni ani mwao, nao wakasema yeye ni Ibilisi, Beelzebuli. Walilazimika kufanya uamuzi, wasingeweza kushikilia tena wala na kanisa la kipentekoste ama la kibaptisti ama la kipresbiteri. Roho Mtakatifu, amininii, Kristo amefufuka na yeye yuko kanisani na wanasema mtu huyu hubatiza katika jina la Yesu anaamini, haikubaliki kunena kwa lugha kwa ajili ya Roho Mtakatifu na mambo kama hayo ya kwamba, huyo sio ushuhuda wa kwanza. Anaamini katika wanawake, wanawake wetu wote kuziweka nywele zao jinsi hiyo. Nafikiri halina uhusiano nalo. Basi ni kwa nini Mungu anathibitisha ya kwamba hii ni kweli? Tafuta mahali ilipo. Waliukataa umasihi wake wakati alipowaonyesha alikuwa Masihi, walilazimika kusema jambo fulani, na ndivyo walivyo siku hizi. Kulikataa wala wasingedhamini huku wakinawa mikono yao kutoka kwalo. Wanalazimishiwa uamuzi, hakuna njia ku... ya katikati kati. tuko kwenye wakati wa mwisho wanalazimika kulipokea ama kulikataa. Inakubidi kulipokea ama kulikataa. Limelazimishwa Marekani, limelazimishwa maskani ya Branham, limelazimishwa pote kose, lime tu ya Methodisti, limelazimishwa kila mahali, inakubidi kulichukua ama kuliacha. Mungu amelithibitisha neno lake, akionyesha ishara zake, akiunga mkono huduma yake, akionyesha hasa kile ye alicho kwa kuthibitisha ya kwamba yeye ni Mungu. Yesu alisema, nisipozifanya kazi za baba yangu, basi msiniamini mimi. Hiyo ni kweli, lakini kama nikizifanya kazi za zaba, baba, basi aminini hizo kazi. Haya basi, naona wawezi wao wao wao wa, hawawezi kupata kitu kwenye hilo, kwa sababu hilo ni kweli. Basi ni kwa nini wasilipokee? Ni kwa sababu ya dhehebu hawawezi kulipokea. Kwa hiyo wanalazimika sasa kufanya shindano la kuamua na huko. Hayo siku chache tu zilizopita, makanisa yale yale yalionidhamini mwaka mmoja uliopita, kwa sababu nilishambulia na kuonyesha kwa kwamba ilikuwa ni makosa, hapakuwepo na moja la hayo, ila kanisa moja, ndugu Silivan, linge shiriki. Nikasema ningali nina mkono ule ule, ningali nina miguu ile ile, ningali nina ujumbe ule ule, ningali ni ndugu Branham. Nina shida gani mimi? Siifu angali ananena. Roho Mtakatifu angali anafanya kazi, angali anazionyesha, lakini unalazimika. Hiyo ni kweli, unalazimika na yule Roho Mtakatifu mkuu akishuka moja kwa moja miongoni mwao na kuzungumza maneno na kusema mambo ambayo yeye aliyasema wakati huo, ndipo angalia, angalieni hapa California hivi majuzi, ninafikiri ninaweza kujipata hapa hili hapa nilikuwa katika mkahawa wa Clifton kuelekea msha kinywa na hapo ndugu wa kibaptisti right. Baada ya mimi kumalizia kuyararua makanisa vipande vipande, no, kuambia jinsi walivyokuwa wakifanya maovu na mambo waliokuwa wakifanya kumkataa Mungu, ndugu huyu wa kibaptisti akaja hapa kuniwekea mikono kuomba. Basi alipofanya hivyo, alianza kunena kama katika lugha. Wakati yeye sasa, yeye alikuwa ni mbaptisti, hakujua lolote kuzihusu. Wakati alipomaliza akasema naye mwanamke aliyesimama kule nyuma kutoka Lusiana Mfaransa akasema hiyo haikuwa ni lugha isiyojulikana, hiyo ilikuwa ni Kifaransa. Kisha hapa aliketi mwanamke mwingine kutoka ufisi Lucian ambaye anazungumza Kifaransa, nimekuwa kule, akasema ya kwamba aliitafsiri vizuri. Huyo hapa akaja kijana mwanamume akitembea kule chini, sijawahi kumwona, hakuna mtu aliyekuwa amewahi kumuona. Alikuwa ni mfasiri wa Kifaransa wa UN, akasema kweli kabisa, ni sahihi Kasema naye mtu huyu anasema nani, mnamjua? Uh, mtu huyu nitalitaja jina lake katika dakika moja. Uh, uh, jina, he like jina, la like jina lake lilikuwa la, ni Henry, nitalipata jina lake la mwisho katika dakika moja, na nafikiri limeandikwa hapa, sijui liko kwenye sauti au afanya biashara kama aliko, lakini yeyelo, naam, na Danny Henry. Sasa hiyo ni tuwezi kumkumbuka huyo bingwa wa sinema. Mtu fulani anasema Manuel Monroe, la si menre mo Med alikuwa me John Russell, binamu wa John Russell, ndipo akapanda juu na kunikumbatia kwa mikono yake kunipongeza. Nayo haya hapa maneno aliyosema ye. Alisema mahubiri hayo yangewekwa katika kitabu cha Ufunuo. Kasema ni kweli, akasema ninataka kukuombea ndugu Branham, akanikumbatia kwa mikono yake, akaanza kunena katika Kifaransa, wala sikujua lolote kulihusu. Basi hapa ilikuwa ndiyo tafsiri. Ameandika jinsi makala yanavyotolewa katika muundo na kadhalika. Yalisema, mimi Victor iwf jina la Kifaransa, mimi ni Mfaransa na kadhalika, nami nilikuwako wakati wakati tami unalitamkati Dan Henry alipotoa huu katika ujumbe juu ya ndugu Branham tarehe kumi na moja Februari elfu eh, moja mia tisa sitini na moja. An anaishi kwenye barabara ya Kings mia nane na tisa, Los Angeles sitini na nne. Sikilizeni, sikilizeni ikisomwa kwa sababu wewe umechagua njia nyembamba See, sasa mnaona ninalipata hilo lote vizuri. our kuna sehemu yake sijui. kwa sababu wewe umechagua njia nyembamba, njia ngumu, umetembea kuwachagua lako mwenyewe ninaweza kulipata hilo vizuri mnaona, mnaona, unajichagulia ina mwenyewe. Musa alifanya chaguo lake mwenyewe, haikumbidi kufanya hivyo, wala haikunilazimu kupitia njia hii. Ningalikuwa na majengo makubwa huko nje, kama baadhi yao walivyonayo, ningeweza kuwa kila mahali katika televisheni, lakini nani angenidhamini huku huku nikishambulia ule msingi wenyewe? Lakini jambo moja, hainibidi kuinama miguuni pa mtu yeyote ila Bwana Yesu Kristo. Hiyo ni kweli, naam. Ninahubiri yale Yala Bibilia isemayo hai ni lazimu kupatana na madhehebu yao. Maana mimi si mfuasi wa hayo. Nilifanya chaguo kama tu vile yeye alivyosema huko juu, kama nilivyokuwa pamoja na Musa, ndivyo nitakavyokuwa pamoja nawe naye alimpa Musa ishara mbili za thibitisho kuthibitisha. Naye Musa akafanya chaguo lake mwenyewe. Mnaona, Musa alifanya chaguo lake mwenyewe. Kwa hiyo hilo ni rahisi kuelewa hilo. Mnaona, umechagua, kwa sababu wewe umechagua njia nyembamba, njia ngumu, umetembea kwa chaguo lako mwenyewe. Sasa hapa sasa, mtu huyu sasa, angalieni jinsi ilivyoandikwa. Mnaweza kuona imeandikwa katika, katika maneno ya kigeni, wewe umechagua uamuzi mzuri na sahihi nayo ni njia yangu no. Abarikiwe Mungu no. Ni njia yangu yeye alisema ye, kwa sababu ya uamuzi huu muhimu sana sehemu kubwa sana ya mbingu inakungojea Yeye hakuwa amesikia kuhusu lile ono, mnaona la hili, mnalikumbuka lile ono, sehemu kubwa the sana ya mbingu inakungojea. Ni uamuzi adhimu jinsi yes. gani uliofanya, mnaona hili lenyewe sasa, hapa ndipo, tangu hapa na kuendelea, sielewi hili lenyewe, ndilo limezungushiwa mabano makubwa, ambalo litatoa na kutimiza ule ushindi mkuu sana katika upendo wa kiungu sijui hilo linamaanisha nini. Hili litafanya litimie, labda kwenye lile hema dogo moja, siku hizi nikiketi huko nyuma, yeye atafanya lijulikane. Kwa nini? Si kwa sababu ilitubidi kufanya hivyo, si kwa sababu kwamba kwamba ni ni njia rahisi tu. Unaweza kuwa maarufu, ungekuwa na kila mtu akikupapasa mgongoni, pesa zikiingia kutoka kila mahali kwa ajili ya redio ama televisheni na kadhalika. Wao walisema wangeuchukua na kuweka kwenye televisheni. Siamini katika kuvichukua vitu vya Mungu na kuviweka huko nje kwenye upuuzi kama huo wa kishenzi wa ulimwengu. Siamini katika makelele haya yote na kufanya kitu ambacho hakipo. Ninaamini katika kuliacha tu, kungojea Mungu. Yeye ni Mungu, acha afanye nalo yale anayotaka kufanya. Sisi ni watumishi. Tumtumikie tu Bwana, tufanye tu kama Mungu alivyosema. Mwanadamu katikati ya yote hayo, hata hivyo, analazimika kufanya uamuzi. Walilazimika kufanya uamuzi, wali lazimika kufanya uamuzi. Right, wakati Kristo alipokuwa hapa duniani, kwa sababu yeye aliwathibitishia ilikuwa ni Masihi, ni kweli, nao walilazimika, nao wakamwita nini? Beelzebuli, mpiga ramli, ndipo nini yake kwa ishara yake muhuri Kwenye Pasaka, Mungu alidhibitisha ya kwamba yeye alimfufua katika wafu. Baada ya mambo haya mengine yote yeye alimfufua katika wafu. Sasa kanisa linalodai kuwa na roho mtakatifu, thibitisho lake la Mungu ya kwamba umepita kutoka mautini kuingia uzimani, kwa sababu mambo ya kale yamepita na mambo yamekuwa mapya kwako. Hilo ndio thibitisho la Mungu la ufufuo huko, jinsi ulivyokuwa umebadilishwa ambapo ulikuwa ukitilia shaka neno la Mungu. Kila neno neno la Mungu lisemalo unasema amina. Unaona, kuna jambo fulani lililokupata. Huo ni mfano wa kwanza tu, ufufuo, roho akiwa ndani. Sasa Pentekoste, baada ya Pentekoste, wakati watu hawa walipompokea Roho Mtakatifu mwanadamu alilazimika tena kufanya uamuzi. Hilo ni la Mungu ama si la Mungu? Nao walisema nini? Hao ni wazushi, hicho ni kichaa, wamedanganyika. Hata Agripa alimwambia Paulo, una wazimu. Wazimu lilamaanisha kichaa. Basi Paulo alisema nini? Katika njia itwayo uzushi hivyo no. Ndivyo ninavyomwabudu Mungu. Yeye alikuwa na muhuru wa Pasaka there. Alikuwa kuna wakati jambo fulani li lilipotukia, nina furaha kushikana mikono ni naye asubuhi ya leo muyoni na kusema, Paulo kwa nini word. Inge tu lazima kuhubiri neno lile lile. Paulo aliwaamuru kubatizwa tena katika jina la Yesu baada ya wao kubatizwa, vinginevyo akasema, kama malaika kutoka mbinguni akisema jambo lingine lolote, na alaniwe. Yeye alihubiri uponyaji wa kiungu, alihubiri nguvu za ufufuo, alihubiri Yesu Kristo ye yule jana la milele, maono langubu, na nguvu na madhirisho ya Roho yalimfuata Itakubidi kuwa na ujumbe ule ule, jambo lile lile not... sio theolojia, sio matendo fulani ya kanisa, bali nguvu za Mungu, Pentekoste na mhuri ule ule. Muhuri wa Roho Mtakatifu, muhuri wa kweli wa Pasaka ya Mungu, ndio utambulisho wa mwanadamu kweli. Ni haki yako ya mzaliwa wa kwanza, ni utambulisho ya kwamba umepita kutoka mauti kuingia uzimani, naye Mungu anatenda kazi kupitia kwako kama vile alivyofanya Bwana Yesu, kwa sababu ndio utambulisho wako. Ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, endeni ulimwenguni kote. Baada ya Pasaka, baada ya Pentekoste, baada ya muhuri wa Pasaka kutolewa, wa ufufuo Ilikuwa ni kitu gani? Wao uliokuamo ndani ya Kristo uliofufuliwa umekuja na kuuliwisha kanisa lake na unaishi kanisani kufanya ishara zile zile. Ninatumaini halitapitia juu ya kichwa chako. Ninatumaini tuweki kwa muda mrefu sana, hata hamta hamtapata ham, ham furaha ya yale ninayomaanisha. Mnaona, ninajua ni vigumu, ninyi watu mnaosimama, tafadhali, dakika chache cha cha cha tu, jaribuni mkiweza. Mnaona, ninataka upate hoja hii, rafiki. Ninataka uone kile kilicho moyoni mwangu, kile kimekuwa hapa miaka 31 tangu nilipo maskani jiwe lile la pembeni, hapa pembeni. Mnaona, kunayo kweli. Nimejaribu kuitetea kumekuwa kwa kila namna ya mambo yaliyotokana nayo ambayo ni ya kweli, lakini daima imekuwa hivyo. Nilikuwa nikisoma juu ya Martin Luther, akasema ilikuwa ni vigumu ku kuamini ya kwamba angeweza kupinga kanisa Katoliki na kuwepuka ile. Lilikuwa ni jambo kuu, lakini jambo kubwa kuliko yote ni jinsi angeweza kukishikilia kichwa chake kwa utulivu juu ya ulokole wote uliofuatana wa mshoo wake hata angeweza kudumu mwaminifu katika Bibilia. Sema yale Mungu asemayo na usiseme jambo lolote lingine. Dumu tu moja kwa moja na hilo. Tembea katika uamuzi wa moja kwa moja sahihi wa Mungu. Badala yake kama Mungu akiamua liwe hivi, hebu tukae moja kwa moja nalo. Huo ndio uamuzi wake. Amina na Bwana Bwana. Na huu Mu muhuri wa Pentecoste ndio utambulisho wa mwaminio kwamba amepita mautini kuingia uzimani, kwa kuwa amepokea baraka za Pentecoste, muhuri wa pasaka ya Mungu kwa mwana wake yeye -ye, alimtia muhuri wa mwana wake wa kwanza kwa Roho Mtakatifu. Hiyo ni kweli kweli naye aliwatia muhuri watoto wake wengine wote kwa Roho Mtakatifu. Sasa tunaona hapa ya kwamba katika kutia muhuri hili sasa, kwenye wakati huu, kwa kuwa wakati wa mwisho unakaribia, kuna mahali hapa ninapopaswa kufikia kuhusu wale wana wana wa Kaini huko nje. Sasa wamelazimika kufikia mahali ambapo hawana budi kufanya uamuzi naona ni vigumu kwao kufanya, kwa sababu wakifanya inawabidi kupoteza haki zao za kimadhehebu. Mnaona hivyo? So pia ilivyokuwa na ma... Mafarisayo. Mnajua Mafarisayo walifanya uamuzi juu ya Yesu wakati alipothibitisha kwamba yeye alikuwa ni Masihi. Basi wakati Roho Mtakatifu ameithibitisha njia hii inayoitwa uzushi ambayo imethibitishwa kwamba ni Roho Mtakatifu, mwanadamu hana budi kufanya uamuzi. Hawawezi kusimama kimya. Hapa hivi majuzi usiku nilikuwa nje nikimwombea mwanamke mgonjwa hospitalini, ndipo niliposhuka nilimsikia mtu fulani akipata sauti, Bili, nami nikangalia. Yeah, ukote, ilikuwa ni mmoja wa ndugu zetu hapa ye, eh, kuja hapa Roy Roysloa alikuwa amesimama huko chini ukumbini, kutoka kwangu mbali kidogo, naye akasema, mke wa ndugu yangu ni mgonjwa, hivyo utaingia na kumwombea, Bili. Nami nikasema, hakika. Nikaingia mle ndani na kulikuwako na mama mwingine mkongwe yapata umri wa miaka sitini amelala pale. Ilionekana kana kwamba mwanaye alikuwa ameketi karibu naye. Baada ya kuzungumza nao kidogo, nikasema tuwaweza, tutaomba she said she akasema, funga hilo pazia um, nami nikasema vema. Nikasema, wewe ni mwaminio? Akasema, mimi ni Methodisti. Nikasema, hilo silo nililokuuliza. Nikasema, wewe ni mwaminio? Akasema, mimi ni Methodisti, sisi ni Methodisti. Funga tu hilo pazia. Sikulifunga, niliomba kwa vyovyote vile na kumwombea, kwa hiyo niliomba Mungu amwokowe. Lakini ni jambo lilo hilo, naona wewe si Mkristo, wewe ni Methodisti. Naona wewe, wewe si mwaminio, wewe ni Methodisti. Ushuhuda wako mwenyewe unalia Atu rehemu, jamani, ni umbali gani unaoweza kuanguka kutoka kwenye Biblia? Kwani hiyo na ishara hizo zikifuatana hao waaminio. Wewe ni Mkristo, mimi ni Methodisti, hiyo inaonyesha wewe si Mkristo. Wewe ni Mkristo, mimi ni wa Church of Christ, hiyo inaonyesha ya kwamba wewe si Mkristo. Wewe ni Mkristo kwa sababu wewe ni mwaminio, na kama wewe ni mwaminio, Yesu alisema katika Marko mlango wa kumi na sita, ishara hizi zitafuatana na hao watu waliopokea muhuri wa pasaka hata ukamilifu wa dahari. Hiyo ni kweli, wewe ni mwaminio. Nao watu wanalazimika, wanalazimika. Sasa kitu hicho kinafanya kazi, nao wanalazimika kukipokea ama kukilaani. Nao wanafanya nini? Kukilaani. Lakini asingefanya hivyo kule nyuma kwenye ule wakati wa, wa Pentekoste, kwa sababu Pentekoste inarudi nyuma moja kwa moja na kuunda dhehebu inakuja wakijiundia dhehebu wakawa kitu kile kile ambacho ndiyo kwanza wajiondoe kwacho. Pentekoste ilitoka. Pentekoste si dhehebu. Pentekoste ni tukio linalompata mwaminio, lakini walifanya dhehebu kutoka kwake. Nao wamefanya jambo lilelile li li walilopigania sana kutoka kwake jambo lile lile, taifa na siasa zilifanya, wakaja huku kwa ajili ya uhuru wa dini kutoka kwenye maskini fundisho la kikahaba la Katoliki. Nao wakarudi moja kwa moja na kwa upofu wa siasa wakamchagua mmoja wa watu wao mashuhuri, milionea, aliyefanywa milionea kwa wiski na takataka na upuuzi wa ulimwengu, jinsi alivyofanyika milionea, na kumweka kwenye kiti cha enzi cha ikulu pamoja na mfumo wa Ukatoliki nyuma yake, ambaye hajakuwa huko miezi sita bado na anathibitisha kwamba hiyo ni l nao kanisa la kipentekosti li lililotoka kwa dhehebu na kwaita baridi na wakawaida, nao wanawake wao jinsi walivyofanya, na wanaume jinsi walivyofanya, na pentekosti ikajiungia dhehebu na kuichukua ile roho na kurudi moja kwa moja ndani yake. Kwa nini? Ili kwamba kanisa lisi la Mungu liweze kuonyeshwa katika nguvu zake na katika utukufu wake. Unalazimisha kuliamini, unalazimisha kukubali ama kulikana. Utukufu kwa Mungu, liko mbele zako, wala uweze kulikana Yes. Ina kulazimu kusema ndiyo ama la, hakuna njia ya kulikwepa. Naam Bwana, naam. Wanalazimika, hakuna njia za katikati. Ulimwengu mzima hauna budi kulipokea ama kulikana. Now. That's where it, na hivyo ndivyo mambo yalivyo siku hizi. Sasa tunaona ya kwamba baada ya Pasaka, Yesu katika Marko kumi na sita aliwaambia endeni ulimwenguni kote mkaihubiri njili, ishara hizi zitafuatana naye mwanadamu. Mungu basi alilazimisha hiyo hoja kwa watu ili wabidi kuona watu hao walikuwa na kitu fulani, na hilo lilidumu kwa muda wa miaka mia tatu na sita baada ya kifo cha Kristo. Ndipo ni kitu gani kilichoingia kanisani? Walikuwa ni Wakatoliki. Hiyo ni kweli kabisa, Wakatoliki wakipentekoste. Neno katoliki linamaanisha ya ulimwengu mzima. Kanisa zima ni la ulimwengu mzima, nao walikuwa ni Wapentekoste. Basi wao walifanya nini? Walianza kuingia kwenye biashara, wakiwaongoa hao wengine, kuwaingiza ndani, nao walikuwa na mawazo ya shirika na kubwa. Nalo jambo la kwanza, mwajua katika Biblia tuliona katika mafundisho yetu, wakati tulipozifundisha nyakati za kanisa, ya kwamba Yesu alimwambia kabla alijatukia yapate mia mbili ya kwamba kutakuwako na nafundishwa ama, kwanza yangekuwa ni matendo ya Nikolai, alafu hatimaye yawe fundisho. Ndipo wakati alipofanya hivyo, yeye alisema ninayachukia. Basi Pentekosti ilifanya nini? Wenye vyeo wa Kipentekosti, tabaka baridi, waliunda dhehebu na kulifanya kanisa Katoliki dhehebu mama la kwanza. Maskini walio wachache walilazimika kwenda upande mmoja, na imekuwa hivyo tangu wakati huo. Waliendelea kwa miaka elfu moja mia tano na maskini hao wachache wakaponea siasa zikiwa si upande wake, wazia juu ya maskini Pentekose hiyo ambayo haikuwa na kitu ila Roho Mtakatifu, bali iliweza kusainili na papa hapa asubuhi ya leo. Ni ushahidi ulio haya kwamba ingali hai na itahishi milele, si dhehebu waaminio wa Kipentekose walio halisi. Hiyo ni kweli. Sasa baada ya Pasaka hili lilifanywa walilazimika kufanya uamuzi wa mwanadamu, hana budi kufanya uamuzi, hawana budi kufanya sasa Naruka mengi ya matamshi haya. Hakuna nafasi ya katikati. Nao wana wa shetani watatiwa muhuri katika siku hizi za mwisho. Kuna wakati sasa ambao Biblia ilinena habari zake ya kwamba wote ambao hawakuwa na muhuri wa Mungu walichukua alama ya mnyama, nasi tunajua ya kwamba alama ya mnyama ni kutokuwa mimi. Mara ya kwanza vema, ungesema alama ya mnyama ilianza wapi? Katika bustani ya Edeni. Alama ya mnyama na muhuri wa Mungu zilitumiwa katika bustani ya Edeni. Kweli kabisa inatumika kupitia Pasaka, kwa kuwa kifo cha Abili kilimleta sevi. Hiyo ni kweli. Angalieni, Kaini alikuwa ni mwana wa Shetani, alikuwa ni mwana wa mnyama ambaye alimdanganya hao. Unaweza kujiita chochote utakati, yeye alikuwa ni mwana wa Shetani. Naye alifanya nini? Mungu alimtia alama, kisha akamfukuza kutoka uweponi mwa Mungu. Hiyo ni kweli. Naye akajipatia mke, sio kutoka kwa urithi wa Mungu, bali akajitwalia mke katika nchi ya Nodi, nchi nyingine yingine Nilifanya nini? Niliachana na imani ya kweli ya kipetekoste wakati nilipounda dhehebu na nikajichukulia mke kutoka kwa dhehebu. Hiyo ni kweli kabisa. Sasa yale nilofanya, angalieni jinsi, angalieni jinsi mke huyo wa kipetekoste alivyoanza kufanya, na yale anayosema na yale anayofanya, angalia tendo lake na kusimama moja kwa moja huko nyuma na kujaribu kukatilia mbali. Sasa jambo lile lile lililotetea hapo awali linajaribu kulikatilia mbali, kulizima kabisa maana linapinga kanuni zake za imani okay, kama ilivyokuwa kule, lakini linalazimika tena kufanya uamuzi. Halina, halinabudi kufanya, inalibidi kufanya. Mungu, nisaidie mimi na ndugu zangu ambao watasimama pamoja nami, tusaidie Mungu, tusaidie kusimama ku pale kwa ushujaa, haidhuru kama ni damu ya mtia imani. Simama hapo, sinabudi kupiga vita kama itanibidi. Kutawala ongeza ujasiri wangu Bwana ninapoona roho wake Mtakatifu akitenda kazi miongoni mwa watu na kufanya mambo yale yale, ninajua yeye ni Yesu Kristo yule, yule aliyefufuka. Amina, hilo la tosha. ni juazo mimi mnaona? Amina. Katika Warumi 4:25 tano mwishoni, akizungumza juu ya Ibrahimu, yeye alitolewa kwa ajili ya makosa yetu naye alifufuliwa tena kwa ajili ya kuhesabiwa haki kwetu. Waefeso 4:30, Roho Mtakatifu ni muhuri wa Pasaka wa Mungu ambaye unatutia muhuri kwa ajili ya umilele. Amina, anatutia muhuri milele, Roho Mtakatifu wa Mungu. Oh, mna mna furaha mnafurahia Pasaka, mnafurahia ujuzi huu, kutiwa muhuri, kufungiwa pamoja na Mungu katika mahali pa siri, kufungiwa pamoja God, na Mungu kwa neema yake ya kiungu, kutiwa muhuri hata siku ya ukombozi wetu. Huo ndio muhuri halisi wa kweli wa Pasaka. Tuna muda gani adhuhuri sasa? Sita kasoro dakika tano. Mnaamini? Mnaamini? Hebu tuvinamishe tu vichwa vyetu kwa dakika moja. Baba yetu wa mbinguni, haidhuru ningesema nini, na hata hivyo mwanadamu anapaswa kuamini neno hili kwa sababu limeandikwa hapa. Ninaomba ya kwamba watu kila mahali watakupokea sasa, kama muhuri wao wa Pasaka, malimbuko ya ufufuu wakijua kwamba wamepita kutoka mautini kuingia uzimani, ambapo mauti wakati mmoja yalikanyaga, sasa uzima unachukua mahali pake. Ninaomba ya kwamba wewe utalionyesha kusanyiko hili asubuhi ya leo ya kwamba wewe ungali ni Yesu ya kwamba wewe ungali ndiye yule afanyaye miujiza na kufanya jambo hili na tukijua, na ndio kwanza niseme kama vile ilivyothibitishwa kwa baba Ibrahimu kwamba malaika huyo alisimama huku mgongo wake umeelekezwa kwa wasikilizaji, ama kwa Sara na kusema yale aliyokuwa akisema na kuwazia. E, Mungu tumeliona wakati baada ya wakati, tumeona lile thibitisho kuwekwa kwa, kwa mwana kutolewa kwa jina. Tumeyaona mambo haya yote yakitendeka, Bwana, nasi tunajua ya kwamba tuko kwenye wakati wa mwisho. Hii ni Pasaka. Wengi wamesimama miguu inauma, na sasa Baba, yote ningali uweza kusema, hayangemaanisha jambo moja ukiisha kunena wewe, isipokuwa iwe ni kulingana na yale wewe usemayo word. Na ikiwa nimenena neno lako, basi Baba, ninaamini ya kwamba wewe ni Mungu ambaye atalithibitisha neno hilo. Ninaomba ya kwamba utalijalia jalia, Roho you know wako, Bwana, aje miongoni mwa watu na kuwathibitishia watu hili wakati tumevinamisha vichwa vyetu, kila mahali, labda kuna maradhi hapa ndani. Hakuna shaka hata kidogo hapa ndani kwamba kuna maradhi miongoni mwa watu. Ninataka kujua ni wangapi hapa ndani ambao wanatoka nje ya mji walio wagonjwa. Inua mkono wako nje ya well, mji. Vema wako tu kila mahali vema, unaweza kuinua kichwa chako. Nitauliza hilo kusudi mpate see. Kuona wote walio nje ya mji ambao siwajui, waliotoka nje ya mji na mimi sikujui, inua mkono wako useme, mimi ni mgonjwa. Inueni mikono yenu kila mahali sasa, ili niweze tu kupata wazo la jumla kupitia hapa, hapa, hapa, hapa, hapa kwenye kona hili na huko nyuma kabisa vena. Sasa hii hapa changamoto hii, ah, ni kweli ambayo nimehubiri If it is, God. Kama ni kweli Mungu anawajibika kulitimiza. Kama halitimizi hili, hakuna ufufuo yeah. Kama akilitimiza, ni akikisho right, la ufufuo, inaonyesha ya kwamba muhuri wa Pasaka, ya kwamba yeye hajafa bali yu hai. Basi kuhukumu hilo kungekuwa ni kukufuru dhidi ya Roho Mtakatifu na hakusamheki Now, sasa kama Roho Mtakatifu atakuja kwenye mkutano huu, nilikuwa nilidhani labda tungewasimamisha tu watu, bali hatuwezi kufanyika mstari wa maombi. Angalia hapa tumesongamana tu hapa, watoto wadogo, kote madharauni na kila mahali, hatuwezi kufanyika mstari wa maombi. Lakini angalia, ni nataka kuwaulizeni jambo fulani. Yeye yuko tu mahali pamoja ama yuko kila mahali? Yeye yuko kila mahali. So, sasa ningewezaje kuwajua ambao mlikuwa mmeinua mikono yenu? Kwamba siwajui nani, niwageni hapa. Sitaki yeyote wa hapa maskani, nitawaona baadaye no. lakini hao watu tu, ili muone ni watu wa nje ya mji ambao siwajui. Hebu Roho Mtakatifu anene kama ni kweli ama si kweli. Hebu yeye azungumze, ndipo maneno yangu yatakuwa ni kitu kimoja, na kama ni neno la Mungu, Mungu atalitimiza neno hilo. Sasa kumbukeni, Pentekoste, waaminio halisi wa kweli wa Mungu daima wamekuwa katika uchache, nao ni kundi ambalo linachekwa na kudhiakiwa na watu. Hawataki wa kuchukua njia hiyo. Wakati walipokuwa Walutheri, Mungu aliwapa kuhesabiwa haki, nao wakateswa, wakadhiakiwa na hata wakauawa kwa sababu ya imani, lakini la lutha likaingia moja kwa moja likajiundia dhehebu baada ya kifo cha Martin Luther. La lutha hakuliundia kanisa lolote dhehebu, la bwana, lakini watu waliomfuata waliunda kanisa. Wesley kamwe hakuunda chochote la bwana, ilikuwa ni watu waliomfuata. Na sasa baada ya wa wapentekoste waliingia, wakaundia dhehebu kile walichotoka kwake mnana, lakini pa, hapo ndipo tunapofikia Mnaona tunarudi moja kwa moja kwenye kanuni zetu za imani naye Mungu dakika ile ile. Ninaweza kuthibitisha kwa Biblia ya kwamba kanisa lolote linalochukua dhehebu huchukua alama ya mnyama, sio watu binafsi kanisani, bali mfumo wa kanisa, kwa sababu mfumo wa kanisa ni katoliki Katoliki wakilifanya lote la ulimwengu wote, wanalivuta ndani kila kitu. Naona inaweza kudhibitisha kwa mlango wa 17 wa Ufunuo ya kwamba alikuwa ni kahaba na binki zake walikuwa ni makahaba. Kila dhehebu huchukua huchukua tabia ya kahaba. Basi angalieni vile hasa yeye amefanya vile vile tu kama mama yake alivyofanya. Kwa hiyo yeye ni mwepesi, sio watu kanisani. Sasa wa Methodisti ni watu halisi. Natumaini utapata kanda ambapo Bwana alinena na kuonyesha kile kitakachotukia kwa kanisa hilo kwenye wakati huu mkuu sasa hivi unaotukabili, wakati hukumu inakaribia kuipiga dunia. Basi angalieni kile kile kitakacholipata kanisa. Lakini kiongozi wake mwanamume alikufa, mwajua, lakini wakati yeye alikuwa ni mjane wakati Elia aliporudi kutoka kwenye safari yake ya nyikani alikuwa ni mjane. Eliya alitumwa kwake, alifurahi kumsikia nabii huyo wakati huo, baada ya kiongozi wake mwanamume kufa. Naona dhehebu lake liliwekwa kwenye baraza la makanisa. Yeye aliona mahali alipokuwa na yale nabii huyo aliyosema yalipotimia, alikuwa radhi. Mungu angali alimpenda, naye nabii akashuka kule na kumdumisha akiwa hai mpaka alipovuka Yordani, nayo njaa ilikuwa imekwisha. Na ni kweli, ni picha nzuri jinsi gani ya kuja kwa Bwana papo hapo katika Eliya kamilifu. Basi kumbuka ujumbe huu katika siku za mwisho utatolewa na Eliya nabii, roho yake juu ya kanisa, kweli. Oh, right. Kweli unajua kile neno Elia linalomaanisha. Sema sasa na tuombe na hebu Roho Mtakatifu, ninataka kuwaulizeni ninyi watu jambo fulani sasa. Mnaona hili, Mungu ni Mungu aliye hai, yeye yupo. Then basi kama yupo, ninataka kuwaulizeni jambo fulani sasa. have... nikiisha kuzungumza, ni wangapi humu ndani ambao wanaamini ya kwamba hiyo ni kweli? Kuna yeyote humu ndani angetaka kusema mimi si Mkristo, ndugu Bram, ningetaka kuwa niombee? Siwezi kufanya wito wa madhabahuni hapa kwa sababu siwezi. Inua tu mkono wako useme niombee. Kuna yeyote jengoni? Mungu akubariki wewe, wewe, wewe, wewe. Hilo ni sawa, vema. Mungu awabariki kote, kila mahali. Vema, sawa, ni vema. Sasa unayo haki baada ya ujumbe kama huu, unayo haki kunipa changamoto na kusema, ndugu Branham, umetuhubiria kitu fulani, kwamba katika siku hizi za mwisho. Ulisema ishara ya mwisho ilikuwa ni wakati yeye alipofanya, alipoonyesha ya kwamba yeye alikuwa ni Mungu. Nami nilimsikia mhubiri wa Kiyahudi hivi bajuzi, alikuwa tu amini nini ilikuwa kwa ujumbe wangu juu ya kafara ya, ya ndama mwekundu. Mtu alikuja na kupokea Kristo alitoka kwenye kanisa ambalo lilikuwa limekuzwa kupitia mlolongo wa marabi kwa miaka na miaka na miaka, kwa kwa miaka mia nne ama mia tano huko nyuma kabisa, wote ni marabi. Ndipo mtu huyo akausikia ujumbe wangu, akaingia wa kukifiri mkutanoni na kuusikia huo ndama mwekundu naye akaongolewa nao kwa Ukristo. Basi alisimama kanisani hivi majuzi na kusema mtu yeyote ambaye hangeamini ya kwamba kulikuwako na miungu watatu badala ya mmoja, alikuwa akiamini katika Mungu mmoja hadi wakati huo. Alirudi nyumba, badala ya kufanya jambo lingine lolote, alisema wakati Ibrahimu, wakati hao watatu walipokuja huko, wao walikuwa ni Baba, Mwana na Roho Mtakatifu waliomjia Ibrahimu. Sasa ninataka kuliangalia, kuleta tu kitu fulani, nakukumbuka wakati Ibrahimu alipowaona hao watatu pamoja, yeye alisema sio Bwana wangu, bali Bwana wangu love. Lakini wakati Lutu ndugu yake wakimadhehebu, wakati, wakati alipowaona wawili wahao, yeye alisema mabwana wangu. hiyo <laughs> inaonyesha mahali ulipo Lutu. Aliwaita mabwana wake, Ibrahimu akawaita hao watatu bwana wangu. Ulikuwa wako na mmoja wao tu pale aliyekuwa Bwana, hiyo ni kweli Elohimu Ndipo basi hao malaika wawili ambao hawakuwa the kitle wajumbe, wakashuka kule naye Lutu, ule mdugu mkuu wa utatu, alitaka kuwaita mabwana wake, mwa jua karibuni moja kwa moja ndani. Naona hali aliyoingia ali, maana alikuwa huko chini pamoja na mambo ya ulimwengu, mke wake na binti zake wote huko nje kama tu walimwengu wengine, na kanisa lao baridi la kawaida. Hivyo ndivyo unavyotukia. Huyo malaika okay, alifanya nini? Alithibitisha ya kwamba yeye alikuwa ni Bwana Mungu. Sasa huyu Roho Mtakatifu ambaye ninanena juu yake, sasa hebu athibitishe kwamba yeye angali ni Bwana Mungu. Hebu athibitishe kwamba alikuwa ndiye. Sasa ninyi ombeni sasa hivi. Ninyi hebu niulize tena ni wangapi hapa ndani? Hebu tuchukue sehemu ndogo tu kwa wakati mmoja, and wa ni wangapi hapa ndani mnaosema hapa ndani, ambao ambao ninyi ni wagonjwa? Nani? Siwajui, siwajui, ninyi ni wageni. Nani mnataka muga waponye? Inua mkono wako sasa, hebu tuangalie kupitia kwenye umacho huu hapa. Vema, vema. Sasa wekeni mikono yenu chini kwa dakika moja tu. Acheni Mungu anene. Ninainua mkono wangu, siwajui, siwajui. Oh, well, sasa, kama yeye angali ni Mungu, hivi hatafanya jambo lile lile mwanamke aliyeligusa vazi lake? Baadhi yenu wanawake, ama baadhi yenu hapa ulieinua mkono wako, kuna mwanamke mahali fulani, naamini. Wapi? maskini yule mama mwishoni, ungeweza kuinua mkono wako. Vema, uliinua. Vema, mimi ni mgeni kwako, sikujui. Vema, hebu angalieni tu kama yeye angali ni mkuu na kuguswa na mambo ya udhaifu wako. Sijawahi kukuona maishani mwangu Shrivener. Wewe ni mgeni kwangu, sijui lolote kukuhusu. Mungu anakujua, na endapo yeye anaweza kunifunulia kwa Roho wake Mtakatifu, Kristo aliyefufuka, yule aliyekuja hapa na kunipa ufufuo wa muda kwa roho yangu, kwamba roho yangu iondoke sasa na roho wake basi, kufanya ujue kama yeye yu hai ama la. Sasa sikujui, huyo ni mimi, mimi na roho yangu hatujui, lakini yeye anakujua, lakini anataka kuwazima wangu apate kuthibitisha ya kwamba yeye ni Kristo aliyefufuka. Nina furaha sana kumkopesha yeye, kumpa yeye chochote anachoweza kupata kutoka kwa. Kama Mungu ananiambia wewe upo hapa kwa sababu gani, utaniamini mimi? Kama huyo anasema ndiyo, utaamini. Una mishipa iliyovimba. Ikiwa hiyo ni kweli, inua mkono wako. Una zaidi ya hiyo na ngiri hiyo right. Ni kweli, utoki kwenye mji huu umetoka Lima, Ohio. Jina lako ni Bibi Stoddard, hiyo ni kweli. Mume wako ameketi nyuma right. yako, hiyo ni kweli. Unaamini Mungu anaweza kuniambia shida come yake ni nini? that's ana shida ya mgongo wake, anaumwa na mgongo wake. Kama hiyo ni kweli, inua mkono wako bwana. Unaamini mtu mwingine hapa chini aliinua mkono wako chini, kupitia hapa hapa, mama yule pale. Vema, si wewe huyo, ni mume wako aliyeketi karibu nao hapo ubatizo so right okay. um. wa Roho Mtakatifu kama hiyo ni kweli, inua mkono wako. Hiyo ni kweli ema, muamini Bwana, usitie shaka hata kidogo. Nimemwona mtu akija kutoka mbali bali nisi, nisingeweza kusema ilikuwa ni wapi. Naam yes, ni huyu mtu aliyeketi papa hapa, ninamuona sasa. Yeye ni mgeni kwangu pia Gold, brother, una shida ya kibofu nyongo, ugonjwa wa uvimbe wa pua. Hutoki hapa, umetoka Georgia, mahali panapoitwa kama Halbamin Georgia georgiama, sema amini sasa, kisha urudi nyumbani na uponyi. Unaamini kwa moyo wako wote, right? Kuna mmoja aliyeketi nyuma, that's papa hapa nyuma, nuru ile ikisimama juu ya huyo mtu, wanamwombea mpendwa aliye na kansa, hajaokoka haja ukoka. Amini, kuwa na imani, usitilie shaka. I'm ninaangalia tu. Ndiyo, mm-hmm. Hii hapa mwanamke aliyekinamisha like, kichwa chake akiomba, anatatiza kwenye miguu yake na magoti yake. Sikujui, juui, sivyo? Sisi hatufamiani. Inua mkono wako, wewe rudi nyumbani kwako, ni huko New Hampshire, huko ndiko unakotoka. Amini naye Bwana atakupa afya Mama anaketi kule nyuma akiwa na msichana mdogo akimwombea mwenye ugonjwa wa figo, anaketi huko nyuma kabisa, ametoka Georgia pia. Ikasoni, kama unaamini kwa moyo wako wote unalikubali pema. Oh, basi naenda ba nyumbani ukaponywe. Well, well, simdui mwanamke huyo, si right. Kumuona jawahi kumwona maishani mwangu, wapo hatufamiani, punga mkono wako mama, hiyo ni kweli huyo hapa mwingine anaeketi papa hapa nyuma, mwanamume mwana mwana, an amechoka Georgia pia, simjui sijawahi kumwona, bali nimemwona tiga huku kutoka kwenye nchi ya yapiti. Uh, kwenye uh, uh, uh, yeye ana ugonjwa wa ini. hiyo right. ni kweli, na baridi yabisi. Ameketi moja kwa moja kwenye kitu cha nyuma. Unaamini kwa moyo wako wote? Bwana vema, rudi ukapone. Kuna mtu fulani ameketi karibu nawe mama, huko nyuma kwenye safu ya mwisho kabisa la No, ikwajiliake anamwombea mwanawe. Hiyo ni kweli. Unaamini kwamba Mungu anaweza kuniambia mwanao ana shida gani mama? Mimi ni mgeni kwako, bali Mungu anakujua, vidonda na kurukwa na akili, wala hayupo hapa Dayton, Dayton Ohio right. endapo up. hiyo up. ni kweli, inua mkono wako sasa, amini You know unajua, yeye yu hai, ni Yesu, yeye yule jana leo na hata milele. au hapo, angalau watu wanane ama kumi, sijawahi kuona maishani mwangu, ni ni kweli sasa. Mungu wa mbinguni yule aliyepo na awaponye well, na kuwapa afya hawa ena inazokaa na upakoro mtakatifu sio mimi, hebu Mungu anayeweza kuyatambua mawazo yaniani na kujithibitisha mwenyewe kwamba ni Yesu Kristo, yeye yule jana leo na hata milele, hebu aje mbele na kuwaponya wagonjwa. Yeye ni Mungu milele. Unaamini hilo? Sasa ni wangapi wanaotaka kumwamini sasa hivi na kumkubali kama mwokozi na mponyaji na kama mbatizaji na mfalme ajaye katika jina la Yesu? Oh, haleluya! Kitu gani muhuri wa Pasaka? Muhuri wa Pasaka usiokosee, ni jambo gani linalokwasha kule kubadilishwa kwa mwili huu kumlaki mwana ajaye? Tutabadilishwa kwa dakika moja, kufumba na kufungua jicho. Wena miuri yenu yote ya karatasi ntakayo, bali ule muhuri halisi wa Pasaka ni Roho Mtakatifu moyoni mwa mwanadamu, na ukubali. Naamini katika ufufuo wake, yeye yu hai milele. Naamini ya kwamba yeye yu hapa sasa, mna bali kama mwokozi wenu, wenu kama mponya wenu, kama Mungu wenu, kama mfalme wenu ajai, naamini kwa moyo wenu wote. Wakati leso hizi nikiziombea, Mungu katika jina la Yesu Kristo, watu wengi huzitia wa mafuta. Ninaamini walichukua kutoka kwa mwili wa Paulo leso na nguo wa wakaponywa, naamini hilo. Sasa ni wangapi zaidi waliopo hapa ndani y wagonjwa? Sasa watu wa maskanini na wakaribu na jumuiya hii hapa waliokaribu hapa sasa, ninyi niweni mikono yenu, wanaotoka hapa karibu sasa. Naamini ya kwamba yeye yupo hapa Here? Nani Roho Mtakatifu yupo. No, hapa. No, sasa ngojeni. No, kwa nini tungojee kitu chochote kingine? Yeye yupo hapa. Kwa hiyo hebu tulifanyie kazi chali. Unafikiri nini? <laughs> Amina, Haleluya. Haleluya, oh, it... lo, halina budi kutukia. Siwezi kumponya mtu yeyote, siwezi kufanya hivyo. Hakuna kitu ndani so yeah, yeah, yeah. yeah, yeah. yangu cha cha kuponyea, lakini kama mtakubali Roho huyu aliye juu yangu sasa, usije kwaku na ibilisi wa kutosha katika mkukufanya unitilie shaka tena, nawe una budi kuponywa. Mimi si mponyaji, yeye ndiye mponyaji. Siwezi kuona maono, yeye ndiye ambaye ananena, ni mwili wangu tu anaotumia. Sasa Mungu yule huyu aliyesema, ishara hizi zitafuatana na hao waaminio. Ni waaminio wangapi walio hapa? Una hakika kwamba wewe ni mwaminio? Pema, yeye alisema ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, wakiweka mikono juu ya wagonjwa watapata afya. Hiyo ni kweli? Sasa wekeanee mikono mmoja kwa mwingine, na hebu niombe kwa ajili ya kila mmoja wenu. Oh, that's eh, that's Mungu. Lo ndugu, jambo fulani halina budi kutukia, jambo fulani halina budi kutukia, muhuri mkuu wa Pasaka Lili... siyo nyiroro katika chungu bali nyiroro katika bonde. you sh... Wewe ambaye ulinena kupitia kwa mvulana yule hivi majuzi, wewe umejitokeza kwa neno lako, have... ulidhihirisha ya kwa kwamba have... wewe ni kweli, you made that you're truth. You wewe ni kweli, Bwana, wewe ni ufufuo yeah. Ulisema mimi ndini ufufuo na uzima yeye aniaminie mimi ajapokufa hata hivyo ataishi, kila ishia na kuniamini mimi hata kufa kamwe. Mimi ndimi ufufuo na uzima, mimi ndimi, si nitakuwa nilikuwa ndivyo nilivyo sasa, ufufuo na uzima. Ye aliyefanya miujiza hii ndiye ambaye alihubiri neno hili. Hii ni Biblia isemia kwamba neno la Bwana lilimjia nabii Ilikuwa ni nani katika zile siku waliyemwendea kujua mahali ufunuo wa kweli wa Mungu ulipokuwa? Alikuwa ni nabii. Nao walijuaje alikuwa ni nabii? Kwa sababu alikuwa na ishara ya nabii, muhuri wa nabii. Nabii ni nani basi? Roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu ndiye aliyeandika neno. Roho Mtakatifu sio mimi. Yeye, yeye ndiye. Ndio kwanza niwaambie, yeye aliuchukua tu mwili wangu. Yeye alichukua tu mwili wangu, anayachukua macho yangu, kwa sababu yeye alijua ningeasalimisha kwake. Kwa hiyo, yeye alikuja tu na kunifanya nifanye hivyo hiyo sio mimi, ni yeye, wala si mimi huko okay, nje pamoja nani, ni yeye huko nje pamoja nani, yeye ndiyo ufufuo na uzima lo, oh no, Mungu Godly. Mungu jamini, lo no, enye watu, mwaminini, mwaminini. Yeye yupo hapa sasa. Ninataka kila mmoja wenu unaesimama hapo uwe na imani katika maombi yako mwenyewe. Ninawatakee muwe na imani katika yale nitakayosema. Nitamwomba yeye awaponye, nitamwomba yeye asamee kila dhambi. Hiyo dhambi ni nini? Kutokwamini. Kama wewe, baadhi yenu hapa hamjawahi kubatizwa katika jina la Yesu Kristo kilimwitiko tayari, na kama hujabatizwa, kitu pekee kilichokuzuia ni kutokuamini. Kwa nini ukikubali tena kikatae kitu hicho? Hivi hamwezi kumwona Roho wa Mungu? Hivi hamwezi kuziona kazi za Mungu? Ondokeni kwenye hayo madhehebu, ingieni katika Bwana Yesu, kisha mrudi katika dhehebu lenu na kueneza tu nuru. Usijali, utakuwa huko muda mrefu sana watakufanyia. Itafanya nini? Italifanya kanisa lako mwenyewe kufikia mahali ambapo litalazimika kufanya uamuzi. Nilipotoka kwenye kanisa la Baptisti na kusimama hapa, iliabidi makanisa kufanya uamuzi, kwa hiyo wakanitupa nje. Hiyo ni kweli, ninatarajia kufukuzwa tena na tena na tena, lakini siku moja nitapokelewa nitakapovuka Yordani. Kweli utatupwa nje, bali wakati utakapovuka Yordani, kuna wazo moja linalonifurahisha na kufanya moyo wangu kufurahi: haitanibidi kuvuka mto huo peke yangu hilo ni jambo moja. Siku moja nitashuka kuja mtoni, sita nini, atakuweko mtu fulani kule akingoja kunisalimia. Nitakuwa tu mwaminifu hapa. Yeye alizungumza kupitia neno lake, yeye huzungumza kupitia kila kitu, kila kitu kikifanya kazi kikamilifu kupitia kwenye neno. Hakuna mtu anayeweza kusema lolote dhidi yake, limewekwa mbele za watu. Hivi karibuni sauti hii itanyamazishwa. Enyi watu, nisikieni, nisikieni. Hivi karibuni haitakuwepo <tipu>, hapa tena halitanenwa ndipo no, mtashangaa, lakini wakati mnapoweza kusikia stihini Mungu, wewe uliyeziumba mbingu na nchi. See, watu hawa wanaombeana. Wakati ulipofufuka kwenye asubuhi ya Pasaka, ulithibitisha ya kwamba wewe ulikuwa ni Masihi, ulithibitisha ya kwamba wewe ulikuwa Masihi kabla hujafufuka, ulithibitisha ya kwamba ulikuwa kwa ishara ya Masihi, ule muhuri wa Mungu uliokuwa ndani yako, ulitiwa muhuri na Mungu usifanye chochote ila kile yeye alichosema. Ulikuwa umesema, anafanya siku zote yale yanayompendeza Baba. Hiyo ni kujitii neno lake, kwa kuwa kumpendeza Mungu hatuna budi kuliamini neno lake na toaalafu basi Baba, ndivyo ilivyo siku hizi, kwamba kila mwana ama wa Mungu, kila binti wa Mungu, ili kumpendeza Mungu God hana budi kulitii neno la Mungu na Mungu, tunalitii neno lako. Sasa kwa kuwekeana mikono, nani ninaliombea kukanyiko hili, tukiisha kulifikia neno likiumiliwa, na kuwaona wageni wakiinua mikono yao, tukaona Roho Mtakatifu mkuu akitoka huko nje na kuwaambia mawazo yenyewe ya moyo wao, na kwamba wao ni nani, mahali wanakotoka, kile kinachoendelea, na yote kuhusu hilo, watu wange za kulitilia shaka tena Mungu. Hiyo ni thawabu kubwa kwa ajili ya hawa ambao wamesimama asubuhi ya leo kuzunguka kuta za kanisa hili kuu hapa, huku viungo vyenu vikiuma, na masikini mama wadogo pamoja na watoto wao wachanga na akina baba na wazee na wote wakingojea wakiangalia wakiangalia kuona ishara moja ya Mungu aliye hai, kisha kumwona yeye akijitokeza kwa ajili ya kuthibitisha kwamba yeye ni Yehova, ya kwamba yeye ni Yesu yule aliyefufuka. Mimi ni hai milele, nina funguo za mauti na kuzimu, kwa sababu yeye alivunja muhuri wake, alivunja muhuri wa mauti, akavunja muhuri wa kaburi, akavunja muhuri wa kuzimu, akavunja wa kaburi kisha kaufungua muhuri wa kuingia kwenye mji wa uzima na kutubatiza kwa Roho wake Mtakatifu, tukaingia kwenye mji wa uzima na kutufanya wana na binti za Mungu, na akatuagiza kuwekea mikono Isha na ishara hizi zitafuatana na hao waaminio, wakiweka mikono juu ya wagonjwa watapata afya. Baba Mungu haina budi kuwa inatamka kwa nguvu za injili kwa Mungu wa mbinguni yule aliyenichagua na kunituma nikaihubiri injili kwa Mungu yule, yule ali aliyeliandika neno kwa malaika ambaye yupo kulithibitisha. Nene ninasema hili kwa sababu ya imani niliyo nayo katika watu kwamba itambidi ibilisi kumwacha kila mgonjwa aliye hapa ndani, kila mtu anayeteseka, nazo nguvu za Mungu zitawafufua wapate wa afya njema na nguvu tena, kama kumbukumbu kumbu ya ibada hii ya Pasaka. Toka shetani, so wewe, well, umeshindwa. Yesu alikushinda kushinda miaka elfu moja mia tisa iliyopita, nawe umeshindwa. Toka ndani ya hawa watu katika jina la Yesu Kristo. ni wangapi wenu mnaamini, mnamini iniweni nikoro yenu? ni wangapi wanaosema wanaosema pamoja na hili, mimi sasa nakubali kwamba Yesu Kristo kama mwana wa Mungu aliyefufuka, yeye ni mwokozi wangu, yeye ni mfalme wangu, yeye ni mponya wangu. Sasa nimepona, nimeokoka, nitamwishia yeye aliyenifia, nitasimama right. kutoka hapa katika nguvu wa maisha nipata kusonga mbele, nikafanya vizuri ni, ni wezafi kwake, kwa ajili yake yeye aliyetoka kwa ajili yangu. Haleluya! Mungu aliye hai na apewe sifa. Sasa unaamini kwa moyo wako wote wote, watakakubali hilo ilo juu ya msingi wa upatanisho. Sasa kumbukeni, wakati mmoja shetani alikuwa amekubinya sana bali Yesu akakivuta kitu hicho chini kama vile kuvuta kapi kutoka kwenye muhindi, akalishindikia chini. Na kile yeye alichofanya, yeye alimfichua Shetani, ndipo wakaja, alipofufuka kwenye ile asubuhi ya Pasaka. Haleluya! Yeye alipata ushindi juu ya Ibilisi, juu ya maradhi, juu ya mauti, amen, amen, juu ya kila nguvu za adui. Naye huyo adui hana nguvu tena yeye ni mdanganyifu tu, endapo anaweza kukudanganya vema, lakini kama aweze kukudanganya, basi hustahimili udanganyifu wake. Sasa hivi mnaweza kupokea Mtakatifu, sasa hivi mnaweza kujanga roho wake, sasa hivi mnaweza kuponywa, kama hamtachukua udanganyifu wake. Ye yeyote atakaye na anja apate kuyaga maji ya chemichemi ya uzima bure. Kama unaliamini, simama kwa miguu yako, kila mmoja wenu inueni mikono yenu.